Trạng thái mới

1. Loanla
    Loanla Hồ Thị Trang_MISA
    Bên mình mới phát sinh trường hợp mua nguyên vật liệu về gia công sản xuất rồi mới xuất bán hoặc xuất cho công trình, các bước hạnh toán vào phần mềm ntn bạn nhỉ?
  2. Hoà Nt
    Hoà Nt
    Anh chị cho em hỏi: Sau khi nộp thuế điện tử, em vào mục ngân hàng-> nộp thuế hay vào ngân hàng -> chi tiền-> ủy nhiệm chị ạ? Em cảm ơn a/c
  3. baoanhquyhao
    baoanhquyhao Hồ Thị Trang_MISA
    em cho chị hỏi tý như chị mua nguy6en liệu chanh dây về nhập kho sau đó xuất đi sản xuất thì thu về thanh phẩm là dịch chanh và thịt vỏ chanh vậy khi chị nhập thành phẩm thì chỗ chị khai định mức như thế nào chị đang sử dụng MISA net 2019
  4. Ms.Khiêm
    Ms.Khiêm Hồ Thị Trang_MISA
    Dear Misa!
    CCty mình bên xây dựng, chuyên làm và thi công các hợp đồng xây dựng nhà xưởng, Vp, HD lớn và thanh toán theo nhiều đợt, giờ mình muốn nhập lên PM HD và các GD thanh toán để tiện theo dõi thì nhập thế nào được ạ?
  5. nammdp
  6. Phạm Như Ngọc
    Phạm Như Ngọc Hồ Thị Trang_MISA
    Dear Misa: Cty mình bên xây dựng Hiện mình có chứng từ mua hàng tủ lạnh trị giá 12.0860364 và được khuyến mãi 1 bếp điện từ và phiếu mua hàng trị giá 1tr. Mình xuất thẳng phiếu chi đưa thẳng vào N6428, N1331/C1111, vậy còn hàng mình nhận được khuyến mãi làm sao nhỉ???
  7. huyenthien007
    huyenthien007
    Hãy giữ khuôn mặt bạn luôn hướng về ánh mặt trời và bóng tối sẽ ngả phía sau bạn.
  8. Cao Thị Thùy Liên
    Cao Thị Thùy Liên Hồ Thị Trang_MISA
    Dear Misa. Hiện mình đang có vướng mắc như sau, mình bán hàng ngày 1, nhưng đến hôm nay thì nhận được thông tin phải điều chỉnh tăng giá bán và thuế GTGT thì mình phải vào mục nào để thực hiện nghiệp vụ này ạ
  9. phuongdung telecom
    phuongdung telecom Hồ Thị Trang_MISA
    nhờ kỹ thuật hỗ trợ cài giúp mình phần mềm misa trên server 2016 nha
  10. huong9090
    huong9090 Nguyễn Minh Tâm
    Anh ơi, anh cho em hỏi với, bên anh quản lý dự án theo cách nào trên misa thế ạ. Bên em cũng có nhu cầu như thế này, nhưng còn muốn xem được báo cáo tài chính theo từng dự án nữa ạ
  11. nhantran
    nhantran Hồ Thị Trang_MISA
    Mình dùng Misa2019, bị lỗi không lưu được chứng từ. "Invalid operation. The connection is closed." Nhờ Mod chỉ giúp. Cảm ơn nhiều
  12. xembongda
    xembongda
    Chuyên trang chia sẻ trực tiếp ICC Cup 2019, trực tiếp la liga, truc tiep bong da anh, truc tiep bong da ngoai hang anh
  13. haiyen
    haiyen Hồ Thị Trang_MISA
    bạn ơi cho mình hỏi. trên mỗi chứng từ bán hàng đều thể hiện cột tiền thuế , nhưng khi xem báo cáo tổng hợp bán hàng không hiện cột tiền thuế, phải làm sao để hiện được cột tiền thuế đúng bằng số tiền thuế đã nhập trên phiếu bán hàng
  14. nguyenthuyhangtb92
    nguyenthuyhangtb92 Hồ Thị Trang_MISA
    bạn ơi mình hỏi chút. là khi mình nhập khẩu dữ liệu từ excel vào misa thì báo lỗi bị từ chối là sao nhỉ?
  15. Dương Thủy
    Dương Thủy VanTruong
    C có thể cho e hỏi về cách tính giá thành công ty sản sơn được k ạ
    E mới vào làm nên chưa rõ ạ. Có gì c phản hồi vào mail giúp e ạ
    E cảm ơn!
    Mail của e ạ: duongthithuy825@gmail.com
  16. buinguyenstudio
  17. buinguyenstudio
  18. buinguyenstudio
  19. buinguyenstudio
  20. Thái Thảo
    Thái Thảo Hồ Thị Trang_MISA
    Chào chị, em nhập hóa đơn vào mua hàng chi bằng tiền mặt, khi em qua quỹ thì e không in đc phiếu chi đó mà chỉ nổi phiếu nhập kho, là sao vậy ạ???