Bảng đối chiếu kho bạc

Gửi anh/chị!
Bảng đối chiếu dự toán kinh phí kho bạc Quý I/2018 mẫu số 01-SDKP/ĐVDT số liệu ở cột 7 (số dư đến kỳ báo cáo) thì e nhập như thế nào?
Cảm ơn anh/chị

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Gửi anh/chị!
Bảng đối chiếu dự toán kinh phí kho bạc Quý I/2018 mẫu số 01-SDKP/ĐVDT số liệu ở cột 7 (số dư đến kỳ báo cáo) thì e nhập như thế nào?
Cảm ơn anh/chịView attachment 6274
Thưa Quý khách hàng
Cột số 7 này là tổng các phát sinh của cột 6 ạ.
Anh/chị đang cần điều chỉnh gì ở chỉ tiêu này có thể ghi cụ thể hộ em nhé.
Trân trọng cám ơn!

Gửi chị Nguyễn Thị Ngọc!
Thứ nhất: Em muốn hỏi chỉ tiêu cột số 7 thì em nhập thế nào: vì nguồn của em là nguồn 16,
Thứ hai: Em muốn hỏi Đối chiếu Quý IV/2018 (Mẫu số 02) em không lên số liệu phát sinh thế tháng 1/2019 là sao vậy ah?
Em cảm ơn!

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Gửi chị Nguyễn Thị Ngọc!
Thứ nhất: Em muốn hỏi chỉ tiêu cột số 7 thì em nhập thế nào: vì nguồn của em là nguồn 16,
Thứ hai: Em muốn hỏi Đối chiếu Quý IV/2018 (Mẫu số 02) em không lên số liệu phát sinh thế tháng 1/2019 là sao vậy ah?
Em cảm ơn!
Kính thưa: Quý khách hàng

MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
Giải pháp: Mẫu số 01, anh/chị vào tìm kiếm/ chọn nguồn 16/ lọc các TK 008111, 008112, 008211, 008212 xem có phát sinh không nhé! Nếu không phát sinh mà có lên báo cáo thì anh/chị vào Tiện ích/ Bảo trì dữ liệu / Sau đó xem lại báo cáo
Mẫu số 02, anh/chị muôn in chứng từ chỉnh lý tháng 1/2019 thì khi in báo cáo, tích chọn "Bao gồm chứng từ chỉnh lý" thì mới lên được nhé!

Để xem thêm về cách kiểm tra dữ liệu 2 mẫu báo cáo này:
Anh/chị vào link Tại đây, gõ cụm từ "mẫu số 01 lên không đúng" để xem hướng dẫn kiểm tra nhé
Tương tự, anh chị vào link Tại đây, gõ cụm từ "mẫu số 02 lên không đúng" để xem hướng dẫn kiểm tra nhé
Trân trọng cám ơn!

Sửa lần cuối:
anh/chị cho em hỏi trên misa2019 muốn in mẫu sổ chi tiết TK theo mẫu S61A_H (QĐ 19/2006/QĐ-BTC ngày 30/3/2006) như thế nào vậy? hoặc mẫu sổ này được đổi sang mẫu sổ nào (Theo dõi TK chi phí 642) theo TT 107
em cảm ơn!
(hình ảnh kèm theo)

Đính kèm

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
anh/chị cho em hỏi trên misa2019 muốn in mẫu sổ chi tiết TK theo mẫu S61A_H (QĐ 19/2006/QĐ-BTC ngày 30/3/2006) như thế nào vậy? hoặc mẫu sổ này được đổi sang mẫu sổ nào (Theo dõi TK chi phí 642) theo TT 107
em cảm ơn!
(hình ảnh kèm theo)
Thưa quý khách hàng,
MISA đang xem xét vấn đề trên và sẽ phản hồi sớm nhất có thể.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA đang xem xét vấn đề trên và sẽ phản hồi sớm nhất có thể.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!
Thưa chị,
Chị vào Báo cáo/ Sổ kế toán/ Chọn S61-Sổ chi tiết chi phí: chọn báo cáo chi tiết theo tiểu mục và TK chi phí cần để xem nhé

Trân trọng cảm ơn