Thời gian trên UNC khác với thời gian trên sổ phụ

Dương Cầm

Chào mọi người, em có thắc mắc về cách sử dung sau nhờ mọi người hướng dẫn giúp em ạ.
Khi lập UNC trên pm Misa có tích hợp để tạo thành UNC trình sếp ký, nhưng qua ngày khác UNC này mới thực tế xuất hiện trên sổ phụ thì làm sao để ngày hạch toán và ngày trên sổ cái giống nhau. Em cảm ơn ạ!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Chào mọi người, em có thắc mắc về cách sử dung sau nhờ mọi người hướng dẫn giúp em ạ.
Khi lập UNC trên pm Misa có tích hợp để tạo thành UNC trình sếp ký, nhưng qua ngày khác UNC này mới thực tế xuất hiện trên sổ phụ thì làm sao để ngày hạch toán và ngày trên sổ cái giống nhau. Em cảm ơn ạ!
Thưa chị có phải ý anh/chị là sẽ để trống ngày khi in UNC để tự điện tay không ạ
Trân trọng cảm ơn!

Dương Cầm

Thưa chị có phải ý anh/chị là sẽ để trống ngày khi in UNC để tự điện tay không ạ
Trân trọng cảm ơn!
Dạ, đấy là thắc mắc em muốn hỏi ạ, vậy mình để trống ngày UNC để trình ký rồi khi chứng từ được thanh toán qua ngân hàng (xuất hiện trên sổ phụ) thì mình mới vào bổ sung ngày hạch toán, và ngày chứng từ thì có đc ko ạ?

Dương Cầm

Trân trọng cảm ơn!
Dạ em nói rõ hơn chút trường hợp này là, khi mình lập unc trên phần mềm r in ra trình sếp ký nhưng qua ngày khác sếp mới ký r unc đc thanh toán xuất hiện trên sổ phụ thì mình phải vô sửa lại ngày trên unc đã lập trên pm để ngày khớp với sổ cái 112 có hợp lý ko ạ?

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa Quý khách hàng, ở đây Quý khách hàng đang hỏi bỏ trống ngày trên ủy nhiệm chi trên ủy nhiệm chi in ra hay trên giao diện hạch toán của phần mềm?
- Nếu trên giao diện hạch toán chứng từ chi tiền gửi trên phần mềm thì không bỏ trống ngày được
- Nếu trên ủy nhiệm chi in ra thì Quý khách hàng vào sửa mẫu\ Tích vào phần ngày tháng đó\ Tìm ô Enable để là False\ File\ Save nhé
Cách sửa như hình đính kèm
ggg 1.PNG