HỎI VỀ CÁCH IN CHỨNG TỪ MUA HÀNG

ketoantanthinh

Xin chào cả nhà, mình đang làm kế toán cho công ty XD. Công ty mình muốn dùng phần mềm misa hạch toán nội bộ theo dõi chi phí vật tư công trình. Khi mua hàng không hóa đơn mình có nhập vào chứng từ mua hàng phân bổ vật tư cho các công trình. Mọi người cho mình hỏi làm thế nào để in được chứng từ mua hàng có phân bổ rõ khối lượng, đơn giá các loại vật tư phân bổ cho các công trình mà mình đã hạch toán. Mình xin cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Xin chào cả nhà, mình đang làm kế toán cho công ty XD. Công ty mình muốn dùng phần mềm misa hạch toán nội bộ theo dõi chi phí vật tư công trình. Khi mua hàng không hóa đơn mình có nhập vào chứng từ mua hàng phân bổ vật tư cho các công trình. Mọi người cho mình hỏi làm thế nào để in được chứng từ mua hàng có phân bổ rõ khối lượng, đơn giá các loại vật tư phân bổ cho các công trình mà mình đã hạch toán. Mình xin cảm ơn
Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị muốn in tại giao diện chứng từ mua hàng có phát sinh chi phí phân bổ cho hàng hóa hay là phân bổ chi phí cho công trình tại bước phân bổ chi phí chung khi tính giá thành ạ?
Trân trọng!

Trương Hạnh

Well-Known Member
Bên mình đang muốn in chứng từ mua hàng tại giao diện chứng từ mua hàng có phát sinh chi phí phân bổ cho hàng hóa
Thưa Quý khách hàng!
Hiện tại trên phần mềm chưa hỗ trợ in trực tiếp mẫu biểu bảng phân bổ chứng từ chi phí mua hàng theo từng mặt hàng, anh/chị có thể vào báo cáo\mua hàng\sổ chi tiết mua hàng\Vào phần mẫu\quản lý mẫu\tích hiển thị cột phí hàng về kho lên thì sẽ thể hiện được số tiền chi phí phân bổ chi tiết theo từng mặt hàng ạ
Trân trọng!

ketoantanthinh

Cảm ơn bạn nhé. Mình muốn hỏi thêm là nếu mình nhập chi phí mua hàng ngoài các khoản mục chi phí như trên phần mềm misa đang có thì mình có thể thêm chi phí mua hàng như nào

Trương Hạnh

Well-Known Member
Cảm ơn bạn nhé. Mình muốn hỏi thêm là nếu mình nhập chi phí mua hàng ngoài các khoản mục chi phí như trên phần mềm misa đang có thì mình có thể thêm chi phí mua hàng như nào
Thưa Quý khách hàng!
anh/chị có thể phân bổ chi phí mua hàng bằng cách vào chứng từ mua dịch vụ tạo thêm mã chi phí và tích chọn ô là chi phí mua hàng sau đó phân bổ theo hướng dẫn sau: http://help.misasme2017.misa.vn/html_14030800.htm
Trân trọng!