Chi phí

Hương Quỳnh

Anh/chị cho em hỏi là bên em bán sơn và trong đó còn cung cấp cả phần thi công. Khi em muốn xuất hóa đơn bán hàng kèm theo phần thi công nữa thì nên hạch toán như thế nào ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Anh/Chị có thể tạo 1 mã VTHH tính chất là dịch vụ và trên chứng từ hạch toán chung với mã hàng sơn là được nhé.
Trân trọng!

Hương Quỳnh

Khi e bán mã hàng sơn thường có chiết khấu , lúc kèm theo mã này thì lại ko được đúng với chiết khấu phần sơn , Làm cách nào để có thể ví dụ bán 1 thùng sơn chiết khấu 35% mà vẫn giữ phần trăm chiết khấu là 35% được không ạ ?

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Khi hạch toán mã hàng sơn trên dòng chứng từ có cột chiết khấu, mình điền chiết khấu vào ô chiết khấu giúp em nhé.
Chị có thể ví dụ cụ thể để MISA dựa vào đó để hỗ trợ.
Trân trọng cám ơn!

Hương Quỳnh

Mình có xuất như b nói , nhưng khi mình in thì nó lại không khi chiết khấu 35% , làm cách nào nó chỉ hiển thị phần sơn mà không hiển thị phần công sơn thôi ah

Đính kèm

PNVPHUONG

Member
Thưa Quý khách hàng!
Trên hóa đơn anh/chị in ra chiết khấu này đang tính cho toàn bộ số tiền của hóa đơn chứ ko tính riêng gì cho phần sơn cả.
Vì 1 hóa đơn có thể có nhiều tỷ lệ chiết khấu nên phần mềm sẽ tính theo mức trung bình.
Nên anh/chị muốn thể hiện chiết khấu là 35% thì số tiền chiết khấu nhân ra sẽ không bằng tiền chiết khấu trên hóa đơn (19.347.000*30.57% = 5.913.950) => dẫn đến hóa đơn không hợp lý
Nếu anh/chị muốn chính xác tỷ lệ chiết khấu của từng dòng hàng thì có thể chọn in mẫu Hóa đơn bán hàng (Nhiều tỷ lệ CK).
Trân trọng cảm ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!