NHẬP KHẨU CHỨNG TỪ PHÁT SINH

Bellakim

Ad ơi, giúp mình:
Sau khi nhập khẩu DL phát sinh tháng 1 xong, giờ nhập khẩu DL tháng 2 thì PM Misa thông báo "số chứng từ đã tồn tại" và không cho nhập khẩu. Phần mềm cũ của mình đánh số thứ tự theo tháng. Tks ad!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Phạm Thị Thơ

Nhân viên MISA
Thưa anh/chị
Anh chị kiểm tra số chứng từ báo tồn tại xem số đó đã có trong chứng từ của tháng 1 chưa, nếu chưa có chứng từ đó mà báo tồn tại, anh/chị vui lòng cung cấp số ID và pass để MISA vào hỗ trợ anh chị hoặc anh chị gửi ID và pass của ultraviewer vào mail: [email protected] đ MISA hỗ trợ anh chị
Chúc anh/chị thành công

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Ý của anh/chị thực tế số dư TK 154 phải bằng 0 nhưng trên báo cáo vẫn còn dư trên TK 154 hay cụ thể như thế nào, anh/chị vui lòng nói rõ hơn để MISA có căn cứ tư vấn và hỗ trợ nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

Sau khi chạy KQHDKD thì TK 154 của mình vẫn còn số dư mình đã chọn Đ cuối kỳ là 0. Các bạn Misa xem giúp mình nhé.

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trường hợp này nếu anh/chị trong kỳ có phát sinh tính giá thành --> Anh/chị có thể xóa kỳ tính giá thành đi và làm lại nhé (một số trường hợp thực tế là sau khi tính giá thành mà đơn vị có điều chỉnh số liệu TK chi phí nhưng không tính lại giá thành nên dẫn đến có phát sinh số dư trên TK chi phí liên quan). Lưu ý: Anh/chị sao lưu dữ liệu trước khi thực hiện nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!