Tính giá thành theo công trình và thiết lập bảng lương

Nguyễn Giang

Anh/Chị cho em hỏi, e tính giá thành cho công trình, đến phần phân bổ chi phí chung, thì số tiền không ra hết, không hiểu tại sao? em có kiểm tra chi tiết nghiệp vụ thì nv đó chưa có phân bổ cho công trình nào cả, nhưng nó ko hiện ra hết số tiền cần phân bổ, em có kèm ảnh, mong anh/chị giải đáp sớm giúp em. Em cảm ơn

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Giang

Vấn đề này em ok rồi ạ, chị có thể cho em hỏi về bảng lương với ạ. Em muốn tự thiết kế lại bảng lương thì làm ntn ạ, hoặc bên Misa có hỗ trợ thiết kế bảng lương giúp DN không ạ ?

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Trên giao diện bảng lương, quý khách hàng bấm vào mũi tên đen bên cạnh chữ Mẫu/Quản lý mẫu/Sửa/Ở tab Thiết lập hiển thị quý khách hàng tích hiển thị thêm cột mở rộng, đổi tên cột.

Sang tab Cấu trúc bảng lương quý khách hàng tích vào cột vừa thêm, sau đó bấm mũi tên " ->" để thêm cột sang bên cấu trúc bảng lương để thiết lập nhé.
Và thay đổi vị trí các cột bằng cách bấm vào các mũi tên lên xuống sau đó nhấn Cất.

Trở về giao diện bảng lương, quý khách hàng đặt chuột vào vị trí bất kỳ của cột vừa thêm/tích chuột phải/chọn thiết lập công thức cho cột nếu quý khách hàng cần thiết lập nhé.

Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!