Hạch toán thu- chi đảng phí trong phần mềm misa HCSN 2019

truc xanh

Cho mình hỏi, theo thông tư 107/2017, các nghiệp vụ liên quan đến thu- chi Kinh phí Đảng của các đơn vị HCSN hạch toán như thế nào trong phần mềm MISA MIMOSA.NET 2019. Các tài khoản nào được sử dụng để hạch toán cho các nghiệp vụ liên quan đến các khoản thu Đảng phí, chi các nội dung liên quan đến nguồn đảng phí được để lại?
Cảm ơn rất nhiều.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Anh/chị vui lòng nói rõ các nghiệp vụ liên quan tới thu - chi Đảng phí để MISA có căn cứ hạch toán nhé. Nếu khoản thu hộ chi hộ thì chỉ cần sử dụng TK 138 hoặc 338 để phản ánh, nếu là khoản thu phí lệ phí được khấu trừ để lại đơn vị thì sẽ sử dụng cặp TK 514, 614 và phản ánh tạm thu qua TK 3373 nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

Em chào anh/ chị! Em mới tham gia diễn đàn nên ko biết đăng bài ở đâu. Em đăng nhờ ở đây nhé! Em cảm ơn anh/chị!
Em hạch toán chi tiết tạm ứng theo từng mã nhân viên vào tk 141. Nhưng em không xem được chi tiết tạm ứng của từng nhân viên. Em phải làm thế nào để 141 hiển thị tổng hơp và chi tiết theo từng mã nhân viên như 1 tài khoản công nợ ah?
Anh chị nào biết vui lòng chỉ giúp em! Em cảm ơn anh/chị! Em đang dùng misa 2012.

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Em chào anh/ chị! Em mới tham gia diễn đàn nên ko biết đăng bài ở đâu. Em đăng nhờ ở đây nhé! Em cảm ơn anh/chị!
Em hạch toán chi tiết tạm ứng theo từng mã nhân viên vào tk 141. Nhưng em không xem được chi tiết tạm ứng của từng nhân viên. Em phải làm thế nào để 141 hiển thị tổng hơp và chi tiết theo từng mã nhân viên như 1 tài khoản công nợ ah?
Anh chị nào biết vui lòng chỉ giúp em! Em cảm ơn anh/chị! Em đang dùng misa 2012.
Thưa anh/chị,
Để được hỗ trợ, anh/chị vui lòng post câu hỏi tại giao diện của diễn đàn theo đúng sản phẩm phần mềm mà anh/chị đang làm việc nhé.
Ví dụ đăng nhập link:
http://forum.misa.com.vn/forums/cau-hoi-thuong-gap.111/
Tích Đăng chủ đề mới và ghi nội dung vấn đề cần hỗ trợ:
http://forum.misa.com.vn/threads/huong-dan-thanh-vien-post-bai-de-thao-luan.306/
Anh/chị lưu ý chọn đúng sản phẩm phần mềm đang tư vấn và đính kèm hình ảnh minh họa nếu có
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

HTLE_MISA

Member
Thưa chị Lương!
MISA đang hiểu chị đang dùng chương trình MISA MIMOSA.NET 2012 dành cho đơn vị hành chính sự nghiệp. Nếu đúng chị làm như sau:
- Vào Danh much/ Tài khoản/ Hệ thống tài khoản/ Chọn tài khoản 141 tích đúp lên chọn chi tiết theo đối tượng Nhân viên.
-Khi hạch toán chị vẫn chọn chi tiết cho nhân viên đó
-Khi xem báo cáo: Chị vào Báo cáo/ Sổ kế toán/ Xem báo cáo chi tiết tài khoản theo đối tượng để xem nhé.
Chúc chị thành công!

hacuong2015

Cho mình hỏi, theo thông tư 107/2017, các nghiệp vụ liên quan đến thu- chi Kinh phí Đảng của các đơn vị HCSN hạch toán như thế nào trong phần mềm MISA MIMOSA.NET 2019. Các tài khoản nào được sử dụng để hạch toán cho các nghiệp vụ liên quan đến các khoản thu Đảng phí, chi các nội dung liên quan đến nguồn đảng phí được để lại?
Cảm ơn rất nhiều.

Bạn ơi, bạn hạch toán được chưa vậy, giúp mình với

Thưa Quý khách,
Quý khách vui lòng tham khảo hướng dẫn phía trên của MISA. Nếu có vướng mắc gì thì Quý khách mô tả thêm để MISA hỗ trợ.
Trân trọng cảm ơn Quý khách!

Sửa lần cuối:

nguyennhuhoa

chào anh chị! E mới tham gia nhóm diễn đàn chưa biết cách vào đâu để hỏi. E xin nhờ hoie chút xíu ạ. E có lệnh thanh toán đến (kiếm chứng từ phục hồi) lý do chuyển sai tại khoản. E phải làm thế nào ạ. E mới làm kế toán dc 3 tháng nên chưa biết nhiều về HCSN. Mong được sự hộ trợ của diễn đàn, E cam on rat nhieu

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Chứng từ thực tế của Quý khách là chi tiền gửi bây h do sai tài khoản Ngân hàng chuyển lại phải không ạ?
Trân trọng cảm ơn!

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Theo cách hạch toán của thông tư 107 mới nhất thì quý khách có thể vào phân hệ tổng hợp/chứng từ nghiệp vụ khác hạch toán nợ 5111 có 61111
Chọn nghiệp vụ khôi phục - thực chi . Sau đó sẽ tiến hành chuyển khoản lại cho tài khoản khác! Trân trọng!

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Hiện tại Quý khách vào nghiệp vụ khác hạch toán Có 008 âm tiền để làm giúp MISA.
MISA đang cải tiến để bút toán này có thể tự sinh ở bản sau ạ.
Trân trọng cảm ơn!

huyenhudh

Misa cho mình hỏi: TK 514, 614 và TK 3373 là hạch toán thu phí, lệ phí ( là những khoản theo danh mục phí và lệ phí theo quy định, còn đảng phí không có trong danh mục đó). Vậy có hạch toán được không?
Hạch toán đảng phí theo quyết định 2233-QĐ/VPTW ngày 27-2-2018

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Đảng phí và các nguồn khác không nằm trong danh mục Quý khách hạch toán vào nguồn 531.
Trân trọng cảm ơn!