Hồ Thị Trang_MISA

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Giới thiệu

• Cho minh hỏi chi tiền công bảo vê bên nguồn học phí hach toán nhu thế nào?.chi tiền diện bên ngân sách hạch toán nhu thế nào
    Chị ơi chị giúp em với phần mềm misa 2017 của công ty em không thể in được chứng từ nó cứ báo lỗi bằng tiếng anh
    Chị ơi giúp e với bên e mua phần mềm Misa xong rồi mấy năm không sử dụng bây giờ vào PM thông báo không kết nối được với máy chủ,
    chi tiết lỗi; There was no endpoint listening at
    http://pc2013112118yol:62012/DMBService.svc that could accept the message. This is often caused by an incorrect address or SOAP action. See InnerException, if present, for more details
    Cảm ơn chị rất nhiều!
    Chào bạn, cho mình hỏi cách hạch toán các khoản thu: chi phí thẩm tra quyết toán theo thông tư 09/2016/TT-BTC, Lệ phí đăng ký kinh doanh theo Thông tư 176/2012/TT-BTC, Phí thẩm định dự án đầu tư xây dựng, phí thẩm định báo cáo KTKT xây dựng công trình theo Thông tư 209/2016/TT-BTC và nguồn thu được từ việc xử lý tang vật, phương tiện theo Thông tư 173/2013/TT-BTC;
    Chào bạn, bạn cho hỏi là trường hợp thu ứng trước của khách hàng thì trên phần mền amis.vn là lập phiếu thu khác . Vậy sau đó ( tháng sau chẳng hạn) xuất hóa đơn và thu tiền phần còn lại hóa đơn, thì để theo dõi công nợ theo hóa đơn phần thu ứng trước của khách hàng làm cách nào có thể bù trừ vào hóa đơn để trên báo cáo công nợ theo hóa đơn ko còn nợ nữa?
    Cho anh hỏi một chút: Hiện nay anh đã quyết toán tài chính hoàn thành trên misanet 2018 và cũng đã kiểm kê tài sản 31/12/2018 trên QLTS.Để kết nối số liệu KK vào quyết toán phải thực hiện như thế nào.Giúp anh với.
    rước đây tôi nhập tài sản theo từng cái một . ví dụ nhập 50 tài sản tôi đã nhập 50 lần . bây giò tôi chuyển 50 tài sản đó theo lô có được không , để thuận tiện theo dõi và in báo cáo mong trợ giúp nhé.
    Trước đây tôi nhập tài sản theo từng cái một . ví dụ nhập 50 tài sản tôi đã nhập 50 lần . bây giò tôi chuyển 50 tài sản đó theo lô có được không , để thuận tiện theo dõi và in báo cáo
    Chào Trang. E có thể giúp chị đc ko? Hiện tại ko hiểu sao mỗi khi kết thúc làm việc với misa khi chị muốn sao lưu dữ liệu thì không được, mỗi lần sao lưu máy đều báo: "Hiện tại ổ cứng được chọn không đủ để sao lưu dữ liệu. Bạn cần kiểm tra lại ổ đĩa.....", hiện ra một cái bảng dài luôn ấy. Em có thể cho chị biết nguyên nhân và cách khắc phục như thế nào đc ko? Chị cảm ơn e.
    xin chào misa, cho e hỏi cty e là cty thương mại nhập sắt thép về kho hàng hóa để bán nhưng trong tháng phát sinh ra nghiệp vụ liên quan đến sản xuất. tức là lấy lượng sắt thép từ kho hàng hóa để sản xuất ra 1 cái bàn đấy ạ. vậy misa cho e hỏi các bước nhập trên phần mềm như thế nào ạ. lần đầu e tiếp xúc với misa nên kg biết mong mn biết sẽ chỉ dạy e ạ. E xin cảm ơn và mong sớm nhận được phản hồi từ mọi người
    Hi Trang, cho mình hỏi trong phần hạch toán của Khấu hao tài sản cố định của Misa 2017 mình không thể chọn được đối tượng tập hợp chi phí, vậy phải xử lý như thế nào?
    Misa cho mình hỏi. khi mình thêm chi phí nhân công ở TK 154 vào ngày cuối tháng thì khi tính giá thành sp nhập kho trong tháng thì sổ chi tiết 154 bị âm ở số dư nợ. Nếu thêm chi phí nhân công vào đầu tháng thì k thể vì cuối tháng mình mới tính tiền lương ạ. Vậy mình làm như thế nào để TK 154 k bị âm ạ.
    Giải AFC U-23 Championship 2020 sẽ tổ chức vào Thái Lan đã tiến hành lễ bốc thăm cho vòng loại tại Kuala ,Click www.bongdalu.com ngay để xem Việt Nam ở bảng nào.
    Xin chào Misa. công ty tôi bán hang tháng 1-2018 là 1000 sp tôi đã nhập máy. nhưng chưa tính giá thành. nếu lập lệnh sản xuất tính giá thành vào đầu tháng thì không đủ nguyên vật liệu cho cả tháng nên máy báo lỗi. nếu lập lệnh cuối tháng đẽ cập nhật giá vốn cho cả tháng có được không? nếu được thì lập 1 lệnh sản xuất cuối năm tính giá thành cho cả năm có được không? cám ơn.
    Hi Trang, cho mình hỏi là ngày hóa đơn đầu vào là ngày 11/10 nhưng đầu ra là ngày 09/10 mình phải hạch toán trên misa ntnao ạ? mình mong tư vấn lại gấp mình hiện tại k biết cách giải quyết
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Đang tải...