Hồ Thị Trang_MISA

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Giới thiệu

• chào bạn . Bạn cho mình hỏi là mình có bản quyền misa rồi giờ mình cài đặt sang một máy khác chung mã bản quyền đó mình cài đăt như thế nào
    Chào bạn Trang, cho mình hỏi chút, Cty mình đang sử dụng misa 2017 và đồng tiền sử dụng hạch toán chính là USD.
    Mình có bút toán bán USD quy đổi sang VND để thanh toán. mình hạch toán trên phần mềm là Nợ 1121/có 1122 loại tiền là VND, tỷ giá quy đổi là 23.170 nhưng khi lên báo cáo TGNH bị âm. Vậy mình hỏi là hạch toán như nào để khi lên sổ 1121 và 1122 đều đúng số tiền????
    Bạn giúp mình với: công ty mình vận chuyển hàng thuê cho công ty khác và xuất hóa đơn vc. Mình hạch toán vào Misa thế nào ạ
    bạn cho mình hỏi, khi tính thuế GTGT trực tiếp trên doanh thu mà có giá trị âm, thì có phải hạch toán vào tổng hợp/ chứng từ nghiệp vụ khác không?
    Ms Trang cho mình hỏi trên bảng BC kết quả hoạt động kinh doanh phần giá vốn hàng bán số liệu bị lệch so với bản gốc làm thế nào điều chỉnh lại giá vốn về đúng số liệu như bản gốc ak
    em chuyển đổi dữ liệu khi nâng cấp phiên bản , e làm theo hướng dẫn trên này nhuwg không được ạ, giúp giùm với ạ
    Bạn cho mình hỏi Cty mình có mở tài khoản bên Ngân hàng Kienlongbank , Trên phần mềm mình ko có. Thì mình phải tạo mã ngân hàng như thế nào
    cho em hỏi tí năm 2017 em không hạch toán kinh phí công đoàn, qua năm 2018 nộp kinh phí công đoàn của năm 2017 luôn thì phải hạch toán trên misa như thế nào ạ
    Chào bạn! Mình làm kế toán đơn vị sự nghiệp y tế. Tư vấn giúp mình nghiệp vụ Tạm ứng trước hợp đồng cho người bán. (Theo mình thì là nợ 331/có 112, tuy nhiên, theo thông tư 107, dư Nợ 331 rất cá biệt). Cảm ơn bạn nhiều!
    Bên mình hoạt động lâm nghiệp, có diện tích thông trồng lấy nhựa. Mình làm hợp đồng thuê đơn vị A khai thác nhựa với giá 15.000d/1kg ( làm Hợp đồng và bên A xuất hóa đơn cp khai thác). sau đó lấy nhựa bán cho đơn vị khác mình xuất hóa đơn bán hàng.
    Cho hỏi mình phải hạch toán nghiệp vụ đó ntn? mình muốn theo dõi theo từng hợp đồng và đối tượng/
    Xin cảm ơn
    cho mình hỏi bên mình làm tổng đại lý bảo hiểm cho Dai ichi, HĐ GGTGT ghi CP hỗ trợ KDVP cho tổng đại mỗi tháng số tiền ko có thuế. Vậy mình phải nhập vào phân hệ nào ạ, mình đã nhập vào phân hệ bán hàng nhưng ko cho cất vì yêu cầu nhập Kho và TK kho ạ.
    Trong năm em có xuất hóa đơn chi phí cài đặt lập trình , hoặc chi phí kiểm tra bộ XXX... vậy giờ tính giá thành của cái này như nào , và hạch toán như nào trong trường hợp có lương của nhân viên để đưa vào chi phí và trường hợp giám đốc cty tnhh 1 thành viên làm việc này thì cách hạch toán từng trường hợp sẽ như thế nào ạ
    Mong anh chị hướng dẫn giúp đỡ ạ
    Hi, Tôi muốn hỏi phần mềm Cty tôi dùng bản 2017, hiện tại tôi đã nộp tiền gia hạn 4,4tr nhưng khi tôi update lên bản 2019 phần mềm vẫn báo phải Gia hạn dịch vụ cập nhật. Bạn giúp tôi giải quyết nhé. Tks.
    Cho mình hỏi 1 chút về Hóa đơn tự in.
    Cty mình đang sử dụng hóa đơn tự in, nhưng mẫu lấy từ Misa ra thì logo có màu và có khung đóng xung quanh, mình đã gởi cho cơ quan thuế để phát hành. Nhưng giờ in hóa đơn thì bằng máy in thường nên logo không có màu và do lỗi định dạng trang in thì ghạch khung dưới cùng bị mất như như vậy có sao không bạn?
    Dear chị, chị có thể cho e hỏi xíu ạ: Năm 2017 số dư bên có 3334:10.000.000 tr. Sang năm 2018 e mới nộp số tiền thuế này. Và trong năm 2018 e k có tạm ứng thuế tndn. Trền tờ khai QT TNDN mục E (số tiền tạm ứng trong 2018)vẫn thể hiện 10.000.000. Em k hiểu lắm, nếu tạm ứng thì phải bằng 0 đk ạ? Cảm ơn chị nhiều
    Chị giúp em hạch toán nghiệp vụ mua tài sản cố định
    Ngày 15/02/2018 trả trước tiền mua TSCĐ bằng TKNH
    Ngày 18/05/2018 nhận hóa đơn mua hàng gồm có thiết bị phun nhiệt giá 43.000.000 và bột phun phủ nhiệt giá 2.000.000
    Vậy em phải hạch toán như thế nào ạ. Em cám ơn
    Cho mình hỏi cách hạch toán TK tạm ứng trên PM Misa
    Cho mình hỏi về cách hạch toán TK tạm ứng Kinh phí Ngân sách:
    Hiện tại Khi tạm ứng 50% Kinh phí về TK tiền gửi ở Kho bạc mình
    Hạch toán là: Nợ TK 1121
    Có TK 3371
    Đồng thời cập nhật hạch toán đồng thời là: Có TK 008221
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Đang tải...