Hồ Thị Trang_MISA

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Giới thiệu

• Mình có phần mềm misa 2010 . Đăng nhập ko kết nối đc máy chủ . M đã tìm SQL 2005 nhưng trên máy m ko có. Bạn có thể xử lý giúp mình qua ultra đc ko?
    Ngày 10/07/2018 Công ty e nhận được quyết định của Chi cục thuế như sau:
    1. Xử phạt hành chính: 4.200.000đ phạt do khai sai nhưng không dẫn tới thiếu số thuế GTGT phải nộp
    2.Giảm khấu trừ thuế GTGT còn được chuyển năm 2017 là 5.409.835đ ( thuế GTGT quý 2năm 2018 vẫn còn được khấu trừ là: 239.144.863)
    3.Giảm lỗ: 55.086.531
    em muốn hỏi misa cách hạch toán
    Hi chị, Cty em mới mua phần mềm misa, khi đổ hóa đơn từ phần mềm cũ qua số hóa đơn bị lập lại và không xóa đi được ? Xin chỉ em cách xử lý ạ
    Bên công ty em bán hàng chịu chi phí vận chuyển. Đây là chi phí bán hàng bên em trả hết. Xin chỉ dẫn xử lý cụ thể trên Misa.
    Cho m hỏi mình cấp số hoá đơn bán hàng. phần mềm hiện lên thư mục: ngày hoá đơn phải lớn hơn ngày hoá đơn liền kề. lỗi do đâu và cách giải quyết ntn?
    Mình vào hóa đơn bán ra nhưng quên một hóa đơn chưa vào, khi phát hiện ra vào thêm thì toàn thấy misa báo số hóa đơn đã có, mình tìm lại nhưng rõ ràng k có số hđ đó vào rồi, bjo mình muốn ghi sổ dc hóa đơn đó thì phải làm ntn?
    cho em hỏi, em đang sử dụng misa, nhưng khi chạy báo cáo thì trị giá hàng tồn vs trị giá khi lên sổ cái ko giống nhau, chị có biết các lý do để dẫn đến sai lệch này ko ạ, em cảm ơn
    cho em hỏi xúi mọi người ơi!
    em có một hóa đơn trong đó mua 4 điện thoại bàn là 3.9tr và phí thuê dịch vụ tổng đài 6 tháng là 1.8tr tổng hóa đơn là 5.7tr xuuaats hóa đơn ngày 6/02/2018. ngày 09/02/2018 chuyển khoản. giờ em hoạch toán sao trên phần mềm ạ? nhập kho 4 điện thoại rồi phân bổ hay sao ạ? còn cái phí dịch vụ kia thì hoách toán sao ạ? mọi người giúp em ạ
    Hoa Dinh
    Hoa Dinh
    Theo mình thì bạn dùng chứng từ mua hàng không qua kho và khai báo mã CCDC và dịch vụ để hạch toán hóa đơn trên. Ghi nợ 242/ Có 331
    Sau đó vào phân hệ CCDC, ghi tăng 4 điện thoại
    Tiếp theo vào Nghiệp vụ -- Tổng hợp -- Chi phí trả trước -- Danh sách chi phí trả trước và kê khai dịch vụ thuê tổng đài 6 tháng kia
    Hàng tháng click phân bổ chi phí CDCC và chi phí trả trước thì phần mềm sẽ tự động phân bổ 2 chi phí trên!
    Với Misa Mimosa.NET 2019 R14, tôi đã điều chỉnh kinh phí rút chuyển khoản ở Tiểu mục 6201 sang Tiểu mục 7012, và khi in Phiếu điều chỉnh số liệu ngân sách (hoặc in đối chiếu với Kho bạc), con số điều chỉnh cứ nằm ở cột Tạm ứng (trong khi tôi đã rút thực chi)?
    Xin cho biết lý do.
    Cám ơn.
    Chào Chị Trang! Mong chị hỗ trợ e về phần hạch toán trên phần mềm misa 2017 Professial các chi phí bắt buộc phải kê khai trên tờ khai nhập khẩu theo công văn 1237/TCHQ-TXNK của tổng cục hải quan không ạ?
    E XEM SDUNG BẢNG TỔNG HỢP LÃI LỖ THEO ĐƠN VỊ.NHƯNG CÓ 1 VẤN ĐỀ LÀ KHI EM LÀM PHÂN HỆ TIỀN LƯƠNG MISA TỰ ĐỘNG HẠCH TOÁN ĐƯA VÀO CHI PHÍ (O ĐÂY E CHỌN TK CHI PHÍ LƯƠNG 6411). NHƯNG TRONG BẢNG TH LÃI LỖ EM LẠI KO THẤY CÓ PHẦN 6411 CHI PHÍ LƯƠNG ĐC ĐƯA VÀO. ,MÀ CHỈ KHI EM VÀO PHẦN TH/ CT TH RỒI TẠO 1 NV TRẢ LƯƠNG n6411. THÌ SỐ ĐÓ MỚI ĐC HẠCH TOÁN VAO BẢNG TH LÃI LỖ.NV LA SAO VẬY C. THANKS A
    Chào bạn, theo thông tư 107 thì nguồn thu học phí, thu dạy buổi 2, căn tin, giữ xe ....của đơn vị trường học đưa vào hoạt động SXKD, khi thao tác trên phần mềm Misa2019 mình chọn nguồn như thế nào cho đúng ạ? Nếu tách nguồn hoặc thêm nguồn thì có ảnh hưởng đến phần mềm chủ của SGD không?
    Chào các bạn
    Mình là khách hàng, trên hóa đơn GTGT nhà phân phối xuất cho mình 1000 sp có giá tiền và thuế, sau đó mình được tặng 100 sp không thu tiền, không có giá. vậy mình hạch toán như nào? các bạn giúp mình với nhé.
    Xin cập nhật Mẫu số 01và Mẫu số 02-SDKP/ĐVDT (BẢNG ĐỐI CHIẾU DỰ TOÁN KINH PHÍ NGÂN SÁCH TẠI KHO BẠC) theo Thông tư số 61/2014/TT-BTC (mẫu cũ trước đây đã từng sử dụng) và giữ nguyên các mẫu theo Quyết định 4377/QĐ-KBNN để khách hàng có thể lựa chọn.
    Xin cám ơn./.
    C ơi cho e hỏi. Công ty e có 2 tài khoản Ngân hàng. E muốn tách ra để theo dõi từng ngân hàng cho tiện. Nhg cứ báo lỗi k thêm đc là bị làm sao vậy ạ?
    Chào chị ạ. Em đang thao tác nghiệp vụ trên misa 2017. Khi em vào danh mục đơn vị tính thì có "chiếc". Nhưng khi em seach ''chiếc" để điền ở nghiệp vụ thì máy thông báo là ko có. chị giải thích dùm em đc ko. em cảm ơn ạ
    Chào chị. Bên em chuyên cho thuê các loại máy may. Vậy từ lúc cho thuê đến lúc xuất hóa đơn cho khách hàng thì mình theo dõi và hạch toán máy thuê này ntn? Tất cả các loại máy bên em ghi nhận hết vào hàng hóa nhé chị. Vậy thì khi ghi nhận doanh thu cho thuê mình phản ánh giá vốn thuê thì vào đâu trên misa?
    chào bạn nhà hàng mình có 2 cơ sở bây giờ mình muốn quản lý nguyên vật liệu cho 2 nhà hàng thì phải làm thế nào. bên mình nhập hàng về cơ sở 1 để sản xuất và xuất hàng sang cả 2 cơ sở để bán thì khi mình xuất hàng chín sang cơ sở 2 để bán thì vào phần điều chuyển kho hả bạn
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Đang tải...