Hồ Thị Trang_MISA

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Giới thiệu

• cho e hỏi 1 chút ạ khi đi vay vốn ngân hàng để mua tscđ, lúc giải ngân ngân hàng tạo ra 1 tài khoản rồi ủy nhiem chi từ số tài khoản đó để thanh tooán luôn tiền mua tài sản. sau này mình hạch toán khoản tiền đó mà không có sao kê ạ
    Bên mình đang có 1 khoản tạm ứng khá lớn, giờ mình muốn chuyển hoàn ứng bằng cách giám đốc chuyển tiền vào nhưng mình không biết vào đâu để thêm chức vụ của giám đốc và hạch toán như thế nào? Hay là vào đối tượng nhân viên thêm rồi thêm tên giám đốc ah?
    minh bên phần mềm hành chính sự nghiệp. cho minh hoi sao Biểu số 03 - Công khai quyết toán thu - chi nguồn NSNN, nguồn khác. cứ tích vào là để Chức năng này đang được phát triển. mình đã nâng cấp nhiều lần rui nhưng không được
    cho mình hỏi mình nhập khẩu danh mục vật tư hàng hóa từ excell phần mềm báo đã hợp lệ mà nhập khẩu không thành công thì sửa như thế nào?
    Cho em hỏi em chấm công theo giờ. Quy định 1 tháng 26 công. Có phát sinh 02 nhân viên. một nhân viên làm đủ 26 công trong tháng, quy ra thời gian là 208 tiếng. Còn một bạn nhân viên làm 24,4 công quy ra là 195 tiếng.
    Mình làm ra bảng tính lương trên misa thể hiện đúng tiền công của bạn 26 công. Còn bạn 24,4 công thì lại ra lương của 26 công.
    Mong các anh / chị giúp em ???
    Chào bạn, mình thấy bạn có nhiều bài đăng rất hay. Mình thì mới tham gia, bạn cho mình hỏi: Mình xuất khẩu hàng cho trung quốc, trên hợp đồng bán hàng đơn giá và tiền hàng là USD và tiền hàng được quy đổi theo tỷ giá ra VND. Khách hàng thanh toán tiền hàng bằng VND. Vậy bạn cho mình hỏi khi hạch toán trên sổ sách kế toán thì đơn giá hàng là VND hay USD
    Xin hỏi. Tôi muốn mở thêm mã đơn vị trên misa để sử dụng 2 bộ phận kế toán,nhưng dữ liệu bản quyền không tìm thấy.Giúp tôi xử lý.
    chào bạn. giúp mình chút là khi mình in hoá đơn VAT trực tiếp từ phần mềm ra, mẫu hoá đơn của công ty mình 2 bên lề trái và phải có tiêu đề là in tại công ty abc bên trái, bên phải là in từ phần mềm misa 2017. nhưng khi in do chữ bé và thanh nên khi in ra giấy bị mờ. bạn cho mình hỏi cách khắc phục, muốn chữ đậm lên thì làm thế nào? mình cảm ơn!
    xin trợ giúp gấp!
    Máy tôi bị hỏng ổ cứng tôi thay ổ cứng khác và báo lỗi "
    khong Ket noi duoc voi may chu hoac khong mo duoc co so du lieu" chiều nay tôi có buổi tập huấn và không thể mở được MISA nên tôi nhờ BQT trợ giúp cho tôi! xin cảm ơn
    ID untraview 12 650 293 Pass 9347
    Chào chị công ty em hiện đang vướng tk 331, đã ghi sổ và lên sổ sách, bên em làm đối chiếu công nợ với nhà cung cấp số dư có tk 331 là 295t nhưng bên nhà cung cấp đối chiếu chỉ 237t và đồng ý xác nhận công nợ như số bên họ là 237t, vậy bên cty em phải điều chỉnh sao ạ, hiện cty em chuẩn bị thanh tra thuế.mong chị hướng dấn giúp em
    1.CTY e mua hoa quả để thắp hương ngày lễ.e mua ở vinmart có hóa đơn đỏ.vậy cho e hỏi thuế của hóa đơn có đk khấu trừ thuế GTGT hay k ạ? và đối với phần mềm misa thì hạch toán trên phân hệ nào ạ?
    công ty mình đang dùng phần mềm misa 2017, và bắt đầu nhập liệu trên misa . hiện tại công ty đang có 3 dự án thiết kế xây dựng. mình muốn lập cho từng dự án chi tiết để tách chi phí thì cách làm thế nào? vì công ty mình đang áp dụng thông tư 133. chi phí nvl chủ yếu là photo,in ấn và chi phí nhân công
    Chào bạn cho mình hỏi tí
    Mình dạy phần mềm MIsa torng trường, sáng nay mở máy ra thấy tất cả các file đều báo hỏng hoặc bị xóa
    Mình xử lý làm sao hả bạn? Bạn hỗ trợ giúp mình với
    Chào bạn cho mình hỏi.MIsa 2019. Khi tạm ứng tiền kinh phí từ công khám BHYT từ BHXH về mình hạch toán sao. Lúc trước Nợ 1121, Có 3321. bây giờ sao nhờ bạn hỗ trợ dùm.
    Cho mình hỏi tý ạ!!!
    Mình tạm ứng ở kho bạc là mục 7799 nhưng khi thanh toán tạm ứng ở mục khác là 7049, khi làm đối chiếu dưới kho bạc phần mình tạm ứng vẫn nằm bên mục 7799 chứ k chuyển qua được mục 7049 trong khi đó đối chiếu kho bạc phần tạm ứng mình đã thanh toán xong nằm ở mục 7049..Mọi người giúp mình với
    NGÀY KHÓA SỔ HIỆN THỜI LÀ NGÀY 31/12/2017
    NHƯNG EM MUỐN SỬA NGÀY KHÓA SỔ HIỆN THỜI LẠI NGÀY 1/1/2017 CÓ CÁCH NÀO KHG Ạ. EM CẢM ƠN
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Đang tải...