Bán thanh lý công cụ sản xuất

Mẹ Bông 2015

Chào anh chị support Misa,
Bên công ty em muốn bán thanh lý các máy móc công cụ sản xuất ( vì không làm nữa). Trước đây khi nhập thông tin mua vào, em thường cho mua hàng hóa không qua kho mà đưa thẳng vào sản xuất và phân bổ dần qua tk 242.
Giờ em muốn bán máy móc ấy qua phiếu xuất kho thì phần mềm báo lỗi vì trong kho không có công cụ ấy.
Vậy em phải nhập kho lại số công cụ ấy với giá đã trừ khấu hao rồi mới xuất kho? hay em bán trưc tiếp cho khách mà không lập phiếu xuất kho?
Rất mong anh chị giúp đỡ!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
CCDC này quý khách hàng đã xuất ra rồi thì sẽ không xuất nữa mà sẽ thực hiện ghi giảm CCDC nhé: http://help.misasme2017.misa.vn/html_23080101.htm
Và vào phần phân bổ CCDC lập chứng từ phân bổ để hạch toán phần giá trị còn lại nhé.
Quý khách hàng sang Tab "Hạch toán" của chứng từ phân bổ để sửa tài khoản cho đúng nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Mẹ Bông 2015

Cảm ơn sự giúp đỡ của chị, chị cho em hỏi, nếu công cụ ấy mình đã phân bổ hết trong quá trình sản xuất, nhưng khi thanh lý mình vẫn bán được tiền thì hạch toán vào đâu ạ?

Mẹ Bông 2015

Em đã ghi giảm ccdc trong tháng 3 và phân bổ ccdc tháng 3 với giá trị:

Nhưng sang tháng 4 khi phân bổ CCDC thì e thấy vẫn có phân bổ của CCDC đã bán ở tháng 3, theo video hướng dẫn lẽ ra số ccdc ghi giảm trong tháng 3 phải phân bổ hết trong tháng 3, tại sao trong tháng 4 vẫn còn giá trị để phân bổ? Anh chị xem giúp em với ạ!

Anh chị xem lại giúp em với ạ!

Sửa lần cuối:

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Sáng mai, quý khách hàng vui lòng gửi cho MISA xin ID và Pass của phần mềm Ultraview cùng link forum này gửi kèm vào địa chỉ email [email protected] để MISA hỗ trợ nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!
P/S: Nếu vướng mắc sản phẩm MISA SME.NET 2017 quý khách hàng có thể trao đổi vướng mắc tại link Chatbot: https://www.facebook.com/messages/t/MISA.SME