Báo cáo xuất nhập tồn kho khi có hàng trả lại

Tuyết chooy

Công ty mình thường xuyên có hàng khách trả lại và hàng trả lại xưởng, nên mỗi lần mình làm báo cáo xuất nhập tồn lại phải vào số lượng nhập, lọc lại số lượng hàng khách trả lại để có số lượng hàng nhập thực. vào số lượng xuất lọc ra hàng trả lại xưởng để có số lượng xuất bán thực. Có cách nào nhanh hơn cách thủ công này không ạ. Chứ làm thế này mất thời gian lắm ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Công ty mình thường xuyên có hàng khách trả lại và hàng trả lại xưởng, nên mỗi lần mình làm báo cáo xuất nhập tồn lại phải vào số lượng nhập, lọc lại số lượng hàng khách trả lại để có số lượng hàng nhập thực. vào số lượng xuất lọc ra hàng trả lại xưởng để có số lượng xuất bán thực. Có cách nào nhanh hơn cách thủ công này không ạ. Chứ làm thế này mất thời gian lắm ạ.
Thưa anh/chị
Nếu khi trả lại hàng, anh/chị có chọn tới chứng từ mua hoặc bán trước đó thì có thể in BC bán hàng sẽ có các cột SL hàng trả lại,giá trị hàng trả lại để thống kê được nhé
Còn nếu đơn vị mình chỉ nhập xuất kho Bình thường mà không có chọn từ chứng từ bán hàng hoặc mua hàng trước đó thì in BC tồn kho để lọc xem thôi ạ
trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy