BÚT TOÁN CUỐI KỲ TRÊN MISA

thanh thuy 2606

Xin chào anh Chị
Em chưa rành về việc sử dụng phần mêm misa lắm , mọi người có thể giup em được ko ạ, em đã hạch toán vào phần mêm hết rồi ( giá thành, lương, bảo hiểm) giờ bước tiếp theo mình phải làm gì để kết thúc 1 tháng ạ
Em cảm ơn ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Trường hợp Anh/Chị tính giá xuất kho theo tháng: Anh chị vào Nghiệp vụ\Kho\Tính giá xuất kho.
Nếu anh/chị kết chuyển lãi lỗ theo tháng Anh/Chị vào Nghiệp vụ\Tổng hợp\Kết chuyển lãi lỗ PM sẽ tiến hành kết chuyển doanh thu, chi phí về tài khoản 911 và từ 911 sang 421 ạ.
Trân trọng!

QUỲNH OANH

Thưa Quý Khách hàng
Trường hợp Anh/Chị tính giá xuất kho theo tháng: Anh chị vào Nghiệp vụ\Kho\Tính giá xuất kho.
Nếu anh/chị kết chuyển lãi lỗ theo tháng Anh/Chị vào Nghiệp vụ\Tổng hợp\Kết chuyển lãi lỗ PM sẽ tiến hành kết chuyển doanh thu, chi phí về tài khoản 911 và từ 911 sang 421 ạ.
Trân trọng!
EM HỎI VỚI Ạ, CHI PHÍ BÁN HÀNG CỦA EM LÀ 17.909.243 NHƯNG SAO KHI KẾT CHUYỂN PHẦN MỀM CHỈ KẾT CHUYỂN CÓ 17.363.788 THÔI Ạ. SAO LẠI VẪN CÒN DƯ 545.455
CP 6422 CŨNG TƯƠNG TỰ Ạ
LÀM SAO ĐỂ CÓ THỂ LẬP BÚT TOÁN KẾT CHUYỂN HẾT ĐC Ạ

Trương Hạnh

Well-Known Member
EM HỎI VỚI Ạ, CHI PHÍ BÁN HÀNG CỦA EM LÀ 17.909.243 NHƯNG SAO KHI KẾT CHUYỂN PHẦN MỀM CHỈ KẾT CHUYỂN CÓ 17.363.788 THÔI Ạ. SAO LẠI VẪN CÒN DƯ 545.455
CP 6422 CŨNG TƯƠNG TỰ Ạ
LÀM SAO ĐỂ CÓ THỂ LẬP BÚT TOÁN KẾT CHUYỂN HẾT ĐC Ạ
Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị bỏ bút toán kết chuyển đi sau đó in sổ chi tiết TK 6421, 6421 xem có phát sinh Có TK 6421, 6422 không ạ (các khoản giảm trừ chi phí). Nếu có thì khi kết chuyển xác định kết quả kinh doanh phần mềm chỉ kết chuyển chi phí thực tế phát sinh (Nợ 642-Có 642)
Trân trọng!