Cach dieu chinh lenh sx khi tinh gia thanh

Huỳnh Trang

Có anh chị nào làm bên cty sx xin chỉ dẫn giúp em:
1) Trường hợp tạo lệnh sx khi xuất kho nvl theo định mức đã nhập đến khi chạy tính giá thành ktra lại kho bị âm nvl.
2) Đơn giá thành phẩm nhập kho không cập nhật được giá vốn.

Em cảm ơn.

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Có anh chị nào làm bên cty sx xin chỉ dẫn giúp em:
1) Trường hợp tạo lệnh sx khi xuất kho nvl theo định mức đã nhập đến khi chạy tính giá thành ktra lại kho bị âm nvl.
2) Đơn giá thành phẩm nhập kho không cập nhật được giá vốn.

Em cảm ơn.
Thưa Quý khách hàng
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
1./Trường hợp tạo lệnh sx khi xuất kho nvl theo định mức đã nhập đến khi chạy tính giá thành ktra lại kho bị âm nvl.
Về vấn đề này anh/chị kiểm tra lại giúp em xem phiếu nhập đã được nhập đầy đủ vào Phần mềm chưa ạ.
Nếu chưa anh/chị bổ sung giúp em vào nhé.
Để kiểm tra lại giữa lệnh sản xuất và phiếu xuất kho sản xuất có khớp nhau hay không anh/chị vào báo cáo\Kho\Tổng hợp xuất kho theo lệnh sản xuất.

2./Đơn giá thành phẩm nhập kho không cập nhật được giá vốn.
Anh/chị kiểm tra giúp em chứng từ Nhập kho thành phẩm đã chọn Đối tượng THCP chưa bằng cách mở phiếu Nhập kho thành phẩm\qua tab thống kê kiểm tra.
Nếu đã chọn Đối tượng THCP rồi thì Đối tượng THCP này đã được đưa vào kỳ tính giá thành để tính hay không.
Kiểm tra giúp em trong kỳ tính giá thành thì đối tượng THCP này có phát sinh chi phí nào hay không ạ.
Trân trọng cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy