Cách sửa chứng từ phân bổ công cụ dụng cụ đã ghi trong misa 2017

dongks

Các anh chị cho em hỏi với ạ, Em phân bổ công cụ dụng cụ của tháng 6,7 nhưng sau đó phát hiện còn con cụ dụng cụ chưa phân bổ,giờ em muốn sửa bản ghi phân bổ chi phí công cụ dụng cụ đó thì làm như thế nào ạ?
Với em thắc mắc nữa là em phân bổ vào bất kỳ thời điểm nào trong tháng thì số tiền phân bổ cho tháng đó luôn bằng số tiền pb cho 1 tháng nguyên vẹn. Có cách nào để chi phí phân bổ theo đúng số ngày công cụ dụng cụ đưa vào sử dụng không ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Vấn đề 1: Quý khách hàng muốn sửa chứng từ phân bổ CCDC tháng 6,7 thì cần xóa chứng từ phân bổ CCDC phát sinh sau đó rồi lập lại chứng từ tháng 6,7 nhé. Quý khách hàng tham khảo hướng dẫn xóa chứng từ nhé: https://forum.misa.com.vn/threads/cach-xoa-chung-tu-ke-toan-bi-nhap-sai.2718/
Vấn đề 2: Quý khách hàng đang nói đến chứng từ phân bổ CCDC tháng đầu tiên hay các tháng tiêp theo sau đó ạ.
Nếu là tháng đầu tiên quý khách hàng vào Hệ thống/tùy chọn/tùy chọn chung để tùy chọn nhé.

Nếu là các thàng tiếp theo thì MISA đang hỗ trợ lập chứng từ ghi nhận chi phí tròn tháng nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Cho mình hỏi sao của mình ko có chỗ Cách phân bổ CCDC từ ngày ghi tăng. Mình mua CCDC từ 26/8 mà phân bổ của tháng 8 misa cũng làm tròn cả tháng vậy

H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 10458
Cho mình hỏi sao của mình ko có chỗ Cách phân bổ CCDC từ ngày ghi tăng. Mình mua CCDC từ 26/8 mà phân bổ của tháng 8 misa cũng làm tròn cả tháng vậy
Thưa anh/chị
vậy có thể máy đơn vị phiên bản cũ rồi ạ, vậy đơn vị đag dùng phiên bản bao nhiêu ạ? nếu phiên bản cũ đơn vị còn hạn thì nâng cấp lên để có được tính năng mới đó nhé
trân trọng

Bên mình sử dụng misa 2017 R12 Enterprise. Nâng cấp giờ mất thêm chi phí ko ạ. Nếu ko nâng cấp thì ko có cách nào để tính được phân bổ theo ngày ghi tăng ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bên mình sử dụng misa 2017 R12 Enterprise. Nâng cấp giờ mất thêm chi phí ko ạ. Nếu ko nâng cấp thì ko có cách nào để tính được phân bổ theo ngày ghi tăng ạ
Thưa anh/chị
đơn vị vào trợ giúp/đăng ký GPSD xem ngày hết hạn của GPSD Là ngày bao nhiêu, vì phiên bản R13 hỗ trợ tính năng đó rồi, nếu hạn của đơn vị còn thì nâng cấp lên xài nhé
nếu hết hạn nâng cấp phải mua thêm phí gia hạn ạ
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 10459
Bạn xem giúp mình ko thấy ngày hết hạn ở đâu
Thưa anh/chị
đơn vị còn hạn cập nhật lên R13 nhé, đơn vị có thể tải bản R13 về cài đăt sử dụng nhé, em kiểm tra GPSD chị còn hạn cập nhật ạ, hạn của chị là 30.06.2018, sau ngày này bên em có ra phiên bản nào khác chị sẽ không được nâng cấp còn các phiên bản dưới ngày này thì nâng cấp được nhé
trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest