Cách tính lại giá thành công trình

anhhong

Chào các bạn Misa!
Các bạn cho mình hỏi: mình đang phải làm lại BCTC năm 2016, cụ thể là sửa lại chi phí nhân công. Chi phí này đã đc hạch toán và phân bổ vào các công trình. Các bạn cho mình hỏi là bây giờ mình sửa lại (sửa trực tiếp trên chứng từ nghiệp vụ hạch toán chi phí lương) thì phải làm lại nghiệp vụ phân bổ lại chi phí chung và nghiệp vụ nghiệm thu à?
Mình chưa hiểu lắm về cách làm, mong các bạn trợ giúp.
Cảm ơn các bạn nhiều!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

anhhong

Nhưng còn phần phân bổ chi phí chung thì sao, đã lập kỳ tính giá thành rồi, chi phí đã phân bổ rồi, nhưng khi mình vào phần phân bổ chi phí thì xóa cái nghiệp vụ phân bổ chi phí đó kiểu gì, mình vào phân bổ chi phí và chọn các kỳ tính giá thành đã lập nhưng ko biết làm gì để phân bổ lại chi phí (do chi phí nhân công thay đổi mà)

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng chọn lần lượt các bước phần mềm và nhấn Lấy dữ liệu để phần mềm lấy lại thông tin đã sửa trên các chứng từ và phân bổ lại nhé.

Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Lê Trúc

Cho Mình hỏi do đưa chi phí sản xuất sai công trình, dẫn đến công trình bị lỗ. Mình đã vào phần giá thành sau đó chỉnh chi phí bị sai nhưng khi chỉnh xong ra báo cáo đã thấy thay đổi phần chi phí nhưng phần lỗ vẫn không thay đổi. Giờ mình phải xử lý sao ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của anh/chị, MISA sẽ xem xét và trả lời trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cho Mình hỏi do đưa chi phí sản xuất sai công trình, dẫn đến công trình bị lỗ. Mình đã vào phần giá thành sau đó chỉnh chi phí bị sai nhưng khi chỉnh xong ra báo cáo đã thấy thay đổi phần chi phí nhưng phần lỗ vẫn không thay đổi. Giờ mình phải xử lý sao ạ
Thưa anh/chị
Đối với trường hợp này anh/chị nên kiểm tra lại chứng từ bán hàng có liên quan công trình anh/chị đang xem trên BC để xem doanh thu trên đó đã đúng chưa.Nếu doanh thu ghi nhận đúng, và chi phí cũng đúng thì BC anh/chị xem lãi lỗ như vậy là đúng, còn nếu chi phí đã sửa lại đúng và doanh thu không đúng thì anh/chị chỉnh lại doanh thu rồi in BC lại là đc nhé
Chúc anh/chị sức khỏe!