Cách tính lương công nhân

Xuân Lan

Chào các anh chị!
Em mới bắt đầu sử dụng phần mềm misa sme.net 2017! em có phần không biết về lương mong mọi người giúp đỡ: bên em làm công ty xây dựng nên chấm công cho công nhân theo ngày và tính lương ngày, em thấy trên phần mềm có phần chấm công nhưng theo lương cơ bản của tháng vậy em muốn chấm công ngày thì em làm thế nào ạ? có phần tính lương theo ngày không ạ? vì có tháng 30, 31 ngày, nếu để theo tháng thì tiền lương theo ngày không đúng!! Em rất mong mọi người hỗ trợ và giúp đỡ dùm em!
Em xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NHDUNG

Thưa Anh\ Chị!
Hiện tại trên phần mềm MISA SME.NET 2017 đã hỗ trợ Chị có thể chấm công theo ngày và tổng hợp lại bảng chấm công để tính lương Chị nhé. Chi tiết cách làm trên phần mềm MISA Chị vui lòng tham khảo theo đường link sau giúp Em: http://help.misasme2017.misa.vn/index.html?html_20000000.htm.
Xin chân thành cảm ơn Chị đã tin tưởng và sử dụng phần mềm của MISA.
Chúc thành công!

Xuân Lan

Thưa Anh\ Chị!
Hiện tại trên phần mềm MISA SME.NET 2017 đã hỗ trợ Chị có thể chấm công theo ngày và tổng hợp lại bảng chấm công để tính lương Chị nhé. Chi tiết cách làm trên phần mềm MISA Chị vui lòng tham khảo theo đường link sau giúp Em: http://help.misasme2017.misa.vn/index.html?html_20000000.htm.
Xin chân thành cảm ơn Chị đã tin tưởng và sử dụng phần mềm của MISA.
Chúc thành công!
Cảm ơn bạn đã hỗ trợ giúp mình!
Nhưng ý mình hỏi là bên mình chấm công số ngày trong tuần để chi trả cho công nhân! Khi khai báo đối tượng thì mình phải nhập số lương cơ bản nhưng nếu nhập vậy thì khi hiện bảng tính lương sẽ không đúng số tiền lương/ 1 ngày, vì có tháng 30 ngày, có tháng 31 ngày, trên phần mềm mình cần làm như thế nào?

PMHANH_MISA

Moderator
Thưa quý khách hàng,

Nếu đơn vị tính lương theo buổi thì quý khách hàng chọn 1 định mức cụ thể (ví dụ : đơn giá ngày công :200.000/ ngày) thì quý khách hàng vui lòng điền mức lương cơ bàn 5000.000 khi khi báo nhân viên, Sau đó vào Nghiệp vụ/ tiền lương/ quy định lương bảo hiểm: tại phần số ngày tính công trong tháng điền 25
Và khi lập bảng lương quý khách hàng lưu ý chọn bảng lương theo buổi, sau đó trên phần mềm tự lấy số ngày công trên bảng chấm công nhân với đơn giá để ra số lương theo buổi của nhân viên
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của quý khách hàng!

Xuân Lan

Thưa quý khách hàng,

Nếu đơn vị tính lương theo buổi thì quý khách hàng chọn 1 định mức cụ thể (ví dụ : đơn giá ngày công :200.000/ ngày) thì quý khách hàng vui lòng điền mức lương cơ bàn 5000.000 khi khi báo nhân viên, Sau đó vào Nghiệp vụ/ tiền lương/ quy định lương bảo hiểm: tại phần số ngày tính công trong tháng điền 25
Và khi lập bảng lương quý khách hàng lưu ý chọn bảng lương theo buổi, sau đó trên phần mềm tự lấy số ngày công trên bảng chấm công nhân với đơn giá để ra số lương theo buổi của nhân viên
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của quý khách hàng!
Mình hiểu rồi!!! Cảm ơn sự hỗ trợ của MS rất nhiều!!!!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn anh/chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!

Phạm Mỹ Hạnh

Member
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn anh/chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!

Kunkonhp

Member
bên mình chấm công bộ phận vp không chấm công thứ 7, còn công nhân thì có chấm công thứ 7 và số ngày trong tháng của vp là 24 còn công nhân là 26 vậy cho mình hỏi mỗi tháng khi chấm công hai bộ phận thì mỗi lần lại phải vào nghiệp tùy chọn thiết lập lại số ngày công trong tháng và chọn có chấm công thứ 7 cho từng phận mỗi lần tính lương ạ

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách có thể thêm số giờ làm thêm ngay tại ký hiệu làm thêm PM đã có sẵn.( Hình đính kèm)
Trân trọng cảm ơn!

Kunkonhp

Member
vâng bạn mình biết thêm giờ làm thêm ạ nhưng khi mình ấn 1.5 thì nó lại ra 15 mình đã thử dùng cả dấu ". " và dấu "," đều không được ak. và cho mình hỏi mình muốn tính phụ cấp ăn ca theo số công làm thêm thì thế nào ak hay phải tính ngoài rồi điền vào phần mềm ạ? cac loại phụ cấp khác như xăng xe, ăn trưa mình muốn hiện chi tiết để sau dễ theo dõi và kiểm tra lại thì vào đâu ạ trên phần mềm chỉ thấy để chung thôi ak

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách !
Để thiết lập công thức cho cột.
Quý khách tích chuột phải vào cột và Lập công thức cho cột để thiết lập công thức tính.
Trân trọng cảm ơn!

Thưa quý khách,
Hiện tại phần mềm chưa có tính năng làm tròn đến hàng nghìn như vậy.
MISA xin tiếp nhận yêu cầu và chuỷen đến bộ phận liên quan. KHi nào yeu cầu được đáp ứng thì anh chị xem ở Trợ giúp/Tự động cập nhật.
Quý khách vui lòng gửi thông tin đơn vị bao gồm Tên đơn vị, tên và số điện thoại của quý khách vào mail [email protected]
Trân trọng cảm ơn quý khách!

Sửa lần cuối:

Mơ_Trần

Member
Mình muốn chọn tính nửa ngày công (50% lương) cho NV nhưng khi chọn ký hiệu nửa ngày công Misa vẫn tính 100% lương. Mình đã tạo ký hiệu mới nhưng cũng không tính được 50% lương. Bạn giup mình với

Mơ_Trần

Member
Bạn cho mình hỏi mình không chấm công trực tiếp trên MISA mà chỉ hạch toán trả lương nhân viên để tính giá thành thì làm ntn ạ?
Mình cảm ơn!