CHẾ ĐỘ KẾ TOÁN THEO QĐ15 trên MISA 2017

hoatim

Member
Chào Misa,mình đang làm lại sổ sách cũ theo QĐ15 bằng Misa 2017.vui lòng giúp mình nhé!và làm sao các mẫu sổ sách có chữ qd 15 chứ ko phải là tt200

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

HOANGMAI

Thưa Quý khách hàng
Sản phẩm MISA SME.NET 2017 áp dụng cho các đơn vị sử dụng Thông tư 200 ( Thay thế cho QĐ15 từ năm 2015) và thông tư 133 ( Thay thế cho QĐ 48 từ năm 2017)
Nếu anh chị muốn in sổ sách báo cáo theo TT cũ là QĐ 15 thì vui lòng là trên phần mềm MISA cũ là MISA SME.NET 2012.
Nếu dữ liệu năm 2015 anh chị đã chuyển đổi lên MISA SME.NET 2017 và chuyển đổi thông tư thành TT200 luôn rồi thì sẽ không thể in được báo cáo sổ sách theo QĐ 15 cũ
Trân trọng!

hoatim

Member
Hi Misa.Làm sao mình tải được phần mềm misa 2012 bây giờ hả bạn ơi?mình mới mua misa 2017 tháng rồi. nhân viên bán hàng tư vấn mình thay đổi hệ thống tk để làm QD15.giúp với

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị
Để tải bộ cài MISA SME.NET 2012 đơn vị mình lấy Tại đây
Tuy nhiên trường hợp đơn vị mình sử dụng nhưng không có GPSD cũ thì phần mềm sẽ báo Phiên bản dùng thử.
Trân trọng!

hoatim

Member
Hi Misa ,vậy phiên bản dùng thử này chỉ dùng được trong 30 ngày,ví dụ cài và dùng xong T1,qua tháng 2 mình cài lại nữa thì chuyển số dư đầu kỳ T1 qua T2 bằng phương pháp thủ công phải không? Vậy Misa có thể cho mình xin GPSD cũ không? Vì mình mua Misa 2017 là để làm lại sổ cũ theo QĐ 15.Và trên 1 máy tính mình cài đồng thời Misa 2012 và Misa 2017 được không? Hai phải cài trên 2 máy khác nhau?Giup mình với ạ!Chân thành cảm ơn .

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng!
Anh/Chị cho em hỏi Anh/Chị làm lại năm cũ chỉ để theo dõi trên MISA hay Anh/Chị cần in ấn lại chứng từ luôn ạ.
Trong trường hợp chỉ cần theo dõi trên MISA Anh/Chị cung cấp Mã số thuế, số điện thoại, Tên Anh/Chị và gửi vào [email protected] ghi tiêu đề gửi tư vấn 3131 để em kiểm tra nhé.
Trên cùng 1 máy mình có thể cài cùng lúc 2 MISA luôn nha.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Cảnh báo này là cảnh báo cài sql2005 nên không ảnh hưởng gì đến MISA 2017 nhé. Đơn vị ấn close là được
Trân trọng