chọn pp tính giá thành nào trên misa 2017

nga uyen

bên em nhập khẩu hàng về lắp đặt hệ thống điện năng lượng mặt trời cho khách, ngoài hàng đó e còn mua sắt về rồi đem gia công làm khung đỡ pin, đội thi công cũng thuê bên ngoài. cho em hỏi là em nên chọn pp tính giá thành nào thì phù hợp dễ theo dõi, dễ tổng hợp trên misa ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị
Anh/chị lắp đặt kiếng theo đơn đặt hàng hay như thế nào ạ. Sau khi gia công khung đỡ pin anh /chị có tiến hành nhập kho thành phẩm sau đó mới xuất đi hay sau khi gia công xong sẽ mang đi lắp luôn cho Khách hàng ạ.
Nếu không có nhập lại kho mà đem đi lắp cho Khách hàng luôn anh/chị có thể lựa chọn PP tính giá thành đơn hàng, hợp đồng hoặc công trình. Anh/chị tham khảo link sau: http://help.misasme2017.misa.vn/gia_thanh.htm
- Các chi phí như gia công khung đỡ, chi phí thuê nhân công nếu xác định được cho từng đơn hàng là bao nhiêu thì chọn trực tiếp đơn hàng tương ứng, nếu không xác định thì có thể xem như chi phí chung và sau này tiến hành phân bổ cho các đơn hàng.
Trân trọng cám ơn!

nga uyen

Dạ công ty lắp đạt hệ thống này trên mái nhà lấy năng lượng mặt trời tạo thành điện, em mua tấm pin, bộ chuyển điện, cáp, sắt... về thuê nhân công lắp đặt cho khách, riêng sắt em sẽ đi gia công thành giàn khung đỡ tấm pin, gia công đúng như kích thước khách yêu cầu và lắp tại nhà cho khách luôn nha
xin hướng dẫn e với ạ, cty em làm nhiều hop dông po rồi, nhưng mới mua misa 2017 và đag tạo dữ liệu để theo dõi chi tiết...

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
-Đối với quy trình này đơn vị tính giá thành theo giải pháp em nêu ở trên nhé. Mình sẽ tính giá thành theo từng đơn hàng.
- Đối với hoá đơn gia công anh/chị vào nghiệp vụ\tiền mặt hoặc ngân hàng hạch toán phiếu chi tiền hoặc uỷ nhiệm chi. Hạch toán vào 627 ( TT200) hoặc 154 (TT 133 ).
Anh chị tham khảo vướng phần nào có thể phản hồi em nhé.
Trân trọng cám ơn.