Chuyển số lượng tồn mã hàng A sang mã hàng B

Xin chào cả nhà!
Xin cho mình hỏi cách chuyển số lượng hàng tồn tại Mã hàng A qua hết mã hàng B. Đồng thời mình không xóa một trong hai mã, vì mà vẫn còn sử dụng ạ.
Xin cảm ơn ạ!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Xin chào cả nhà!
Xin cho mình hỏi cách chuyển số lượng hàng tồn tại Mã hàng A qua hết mã hàng B. Đồng thời mình không xóa một trong hai mã, vì mà vẫn còn sử dụng ạ.
Xin cảm ơn ạ!
Thưa Quý khách hàng
- Trường hợp trên báo cáo cũ anh/chị vẫn muốn hiển thị phát sinh của mã hàng cũ và chỉ chuyển số lượng tồn hiện tại:
Anh/Chị có thể vào Nghiêp vụ\Kho\Kiểm kê VTHH\Tích kiểm kê giá trị\Tiến hành kiểm kê giảm mã hàng A và tăng mã hàng B tương ứng. Hướng dẫn kiểm kê kho theo link sau: http://help.misasme2017.misa.vn/kiemkekho.htm
Hoặc anh/chị cũng có thể lập phiếu Nhập kho cho mã hàng B và xuất kho mã hàng A tương ứng nhé.
Sau khi thực hiện xong anh/chị vào danh mục\VTHH\Tích ngừng theo dõi mã hàng A là được.
Trân trọng cám ơn!

Linh Dan

Em chuyển mã thành phẩm A sang mã thành phẩm X để xuất kho bán, nhưng sau khi em làm thì nhập xuất tồn bị double so với cân đối phát sinh. Có cách nào để làm đúng nhập xuất tồn giống số cdps không ạ?

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Em chuyển mã thành phẩm A sang mã thành phẩm X để xuất kho bán, nhưng sau khi em làm thì nhập xuất tồn bị double so với cân đối phát sinh. Có cách nào để làm đúng nhập xuất tồn giống số cdps không ạ?
Chuyển mã thành phẩm A sang thành phẩm X thì chị lập chứng từ xuất kho mã A sau đó lập chứng từ nhập kho mã B là được

Linh Dan

Chị nhấn xem chi tiết xem phần mềm đang báo lỗi gì nhé
dạ báo lỗi là em chuyển mã từ mã này sang mã kia á chị. Em muốn chuyển mã A sang mã X thì em xuất mã A nợ 155 có 155, đồng thời nhập kho mã X nợ 155 có 155 mã X số tiền bằng số tiền xuất mã A, nên nó sẽ chênh lệch, có cách nào không chênh lệch không chị.

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
dạ báo lỗi là em chuyển mã từ mã này sang mã kia á chị. Em muốn chuyển mã A sang mã X thì em xuất mã A nợ 155 có 155, đồng thời nhập kho mã X nợ 155 có 155 mã X số tiền bằng số tiền xuất mã A, nên nó sẽ chênh lệch, có cách nào không chênh lệch không chị.
Nếu vậy có chênh lệch gì đâu? chị nhấn xem chi tiết sau đó chụp em xem PM báo thế nào nhé, vừa câu báo lỗi vừa chưng từ đi kèm câu báo lỗi đó

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA