Doanh thu chưa thực hiện

thanhphuong

Các anh, chị cho em hỏi chút là: Công ty em cho thuê nhà, xuất hóa đơn và nhận tiền 6 tháng/lần vào đầu kỳ. Em hạch toán như sau:
1. khi thu tiền:
Nợ TK 1121
Có TK 131
2. ghi nhận doanh thu chưa thực hiện:
Nợ TK 131
Có TK 3387
Có TK 3331
3. Hàng tháng ghi nhận doanh thu:
Nợ TK 3387
Có TK 5113
Em muốn hỏi là em hạch toán như vậy đã đúng chưa ạ. Và ở bước 2 ghi nhận doanh thu chưa thực hiện, nhưng em vào phân hệ bán hàng, chứng từ bán hàng nhưng lại không hạch toán được TK 3387. Mong các Anh/Chị giúp đỡ ạ.
Trân trong!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng hạch toán đúng rồi nhé. Quý khách hàng vui lòng vào Hệ thống/Tùy chọn/Tùy chọn riêng/Bỏ tích hạn chế tài khoản như ảnh gửi kèm để hạch toán 3387 nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Đính kèm

Minhkhuyen

Cho e hỏi chút, khi xuất hóa đơn hạch toán treo 3387, hàng tháng ghi nhận doanh thu, giờ e muốn kiểm tra tk 3387 chi tiết theo công trình thì phải ntn ạ, e có vào báo cáo => tổng hợp=> tổng hợp chi phí ctr, hđ theo khoản mục phí nhưng nó ko ra ạ, do xuất hóa đơn tk 3387 e ko có phần khoản mục, có cách nào chỉ giúp e với ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cho e hỏi chút, khi xuất hóa đơn hạch toán treo 3387, hàng tháng ghi nhận doanh thu, giờ e muốn kiểm tra tk 3387 chi tiết theo công trình thì phải ntn ạ, e có vào báo cáo => tổng hợp=> tổng hợp chi phí ctr, hđ theo khoản mục phí nhưng nó ko ra ạ, do xuất hóa đơn tk 3387 e ko có phần khoản mục, có cách nào chỉ giúp e với ạ
Thưa anh/chị
TH này đơn vị có thể in BC sổ chi tiết TK 3387. vào mẫu/quản lý mẫu/sửa, tick hiện cột công trình ra xem nhé