Đối chiếu chứng từ trong misa2015

HồngThanh

các bạn ơi cho mình hỏi về phần đối chiếu chứng từ sổ sách trong misa2015 với: số dư trên sổ kế toán của mình đến cuối năm 2017 đúng như vậy , nhưng sao lại so với 31/12/2016 ra chênh lệch nhỉ. mình không xử lý được mong các bạn giúp mình nhé

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

HTLE_MISA

Member
các bạn ơi cho mình hỏi về phần đối chiếu chứng từ sổ sách trong misa2015 với: số dư trên sổ kế toán của mình đến cuối năm 2017 đúng như vậy , nhưng sao lại so với 31/12/2016 ra chênh lệch nhỉ. mình không xử lý được mong các bạn giúp mình nhé
Kính thưa chị Thanh!
Chị vui lòng mô tả rõ hơn báo cáo đang báo lệch ở phần nào hoặc đính kèm ảnh báo cáo đối chiếu để MISA kiểm tra và phản hồi cho chị nhé.
Trân trọng cảm ơn!

HồngThanh

vâng . ý mình là ảnh mình chụp chính là Misa đối chiếu sổ sách đấy ạ. Số dư tiền mặt trên sổ quỹ 1 257 818 là số đầu năm 2017. còn số dư trên sổ quỹ 1 111 389 là số dư đến cuối năm 2017. Vậy số chênh lệch misa chỉ ra vậy có ảnh hưởng gì không ạ , mình kiểm tra tiền mặt trên sổ là đúng
còn phần chênh lệch nhập xuất giữa kế toàn và thủ kho, bên mình không làm chỗ thủ kho nên bây giờ xử lý thêm vào như nào để cân hả bạn, giúp mình nhé

HTLE_MISA

Member
vâng . ý mình là ảnh mình chụp chính là Misa đối chiếu sổ sách đấy ạ. Số dư tiền mặt trên sổ quỹ 1 257 818 là số đầu năm 2017. còn số dư trên sổ quỹ 1 111 389 là số dư đến cuối năm 2017. Vậy số chênh lệch misa chỉ ra vậy có ảnh hưởng gì không ạ , mình kiểm tra tiền mặt trên sổ là đúng
còn phần chênh lệch nhập xuất giữa kế toàn và thủ kho, bên mình không làm chỗ thủ kho nên bây giờ xử lý thêm vào như nào để cân hả bạn, giúp mình nhé
Thưa chị, Với trường hợp này chị vào Hệ thống/ Tùy chọn/ Tùy chọn chung chị bỏ tích thủ kho tham gia hệ thống và thủ quỹ tham gia hệ thống và thực hiện kiểm tra lại báo cáo đối chiếu nhé
Chúc chị thành công!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!