ĐƠN VỊ CHUYỂN ĐỔI

Le Trang

Member
Chào MISA!
Mình đang sử dụng MISA SME.NET 2017 R41.
Mình gặp vấn đề như sau: Do có sai sót, nên khi tạo mã hàng, có chọn sai số lượng đơn vị chuyển đổi. Sau khi hạch toán nhập kho rồi mình mới phát hiện. Khi đó, mình vào mã hàng sửa lại số lượng của đơn vị chuyển đổi. Sau đó, bảo trì lại dữ liệu, tính lại giá xuất kho. Nhưng khi xem báo cáo kho thì mã hàng đó có số lượng chuyển đổi không đúng, vẫn giống như lúc chưa sửa. Khi mình vào 1phiếu nhập kho sửa chọn đơn vị tính khác và chọn lại đúng đơn vị tính ban đầu, thì khi vào sổ kho xem, phần mềm mới tính lại số lượng theo đúng mình đã sửa.

Như vậy cho mình hỏi, là do phần mềm không sửa lại được như vậy, mà sau khi sửa đơn vị chuyển đổi rồi, phải vào từng phiếu nhập chọn lại; hay vì mình không biết cách làm?

Mong các bạn hỗ trợ giúp mình ạ.

Trân trọng cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào MISA!
Mình đang sử dụng MISA SME.NET 2017 R41.
Mình gặp vấn đề như sau: Do có sai sót, nên khi tạo mã hàng, có chọn sai số lượng đơn vị chuyển đổi. Sau khi hạch toán nhập kho rồi mình mới phát hiện. Khi đó, mình vào mã hàng sửa lại số lượng của đơn vị chuyển đổi. Sau đó, bảo trì lại dữ liệu, tính lại giá xuất kho. Nhưng khi xem báo cáo kho thì mã hàng đó có số lượng chuyển đổi không đúng, vẫn giống như lúc chưa sửa. Khi mình vào 1phiếu nhập kho sửa chọn đơn vị tính khác và chọn lại đúng đơn vị tính ban đầu, thì khi vào sổ kho xem, phần mềm mới tính lại số lượng theo đúng mình đã sửa.

Như vậy cho mình hỏi, là do phần mềm không sửa lại được như vậy, mà sau khi sửa đơn vị chuyển đổi rồi, phải vào từng phiếu nhập chọn lại; hay vì mình không biết cách làm?

Mong các bạn hỗ trợ giúp mình ạ.

Trân trọng cảm ơn!
Thưa Quý khách hàng
Hiện tại nếu đã phát sinh chứng từ sau đó tiến hành sửa lại đơn vị tính hoặc tỷ lệ chuyển đổi thì PM sẽ không cập nhật lại được mà anh/chị phải vào từng chứng từ\ bỏ ghi\sửa lại dòng chứng từ đó thì PM mới cập nhật theo ĐVT đã sửa.
Trường hợp phát sinh nhiều MISA có thể hỗ trợ anh/chị update lại thông tin chính xác theo danh mục.
Trân trọng cám ơn!

Le Trang

Member
Chào bạn!
Chứng từ của mình không nhiều lắm. Mình đã sửa rồi. Mình có thắc mắc nên hỏi xem mình có còn không biết chỗ nào hay không. Để nếu có lần sau, mình làm cho nhanh.

Cảm ơn sự hỗ trợ của bạn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!