Hỏi về hủy số dư dự toán của năm trước

Trang Le

Xin chào, đơn vị tôi được giao dự toán ở nguồn kinh phí không tự chủ 9527. Nên đến khi cuối năm, số dự toán chưa sử dụng và không đủ điều kiện để chuyển sang năm sau sẽ bị hủy. Tuy nhiên, việc hủy dự toán này là tự động chứ không có quyết định gì cả. Vậy tôi phải hạch toán hay thao tác như thế nào để hủy số dự toán còn lại của năm ngoái.
Câu hỏi tương tự đối với tài khoản tiền gửi.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Qúy Khách hàng
Đối với khoản Hủy dự toán này sang năm nay đơn vị mình có muốn hiển thị ở cột Dự toán năm trước chuyển sang không ạ?
Đơn vị cho em biết rõ nhu cầu để em hướng dẫn chính xác nhé
Trân trọng cám ơn!

Trang Le

Không bạn ạ! Năm nay mình không muốn hiển thị ở cột năm trước chuyển sang nhé!
VD: Cuối năm 2017, Đơn vị mình còn 1 tỉ ở tài khoản 9527 nguồn 12. Tuy nhiên 1 tỉ này bị hủy dự toán do không thuộc nguồn được chuyển sang năm sau. Thì mình xử lí như nào?
Với tài khoản tiền gửi, mình còn 500 nghìn ở tài khoản 3712, nguồn tiền gửi. Mình cũng không muốn hiển thị số này trên báo cáo của năm nay thì thực hiện như thế nào.

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Qúy Khách hàng
Trường hợp không muốn hiển thị dư tạm ứng đơn vị mình có thể vào nghiệp vụ\ Nhập số dư ban đầu\ xóa TK008 đầu kỳ đi nhé
Còn TK112 nếu chị xóa thì sẽ ảnh hưởng đến sự cân bằng giữa TK Nợ, Có bảng cân đối nên đơn vị mình xem xét và tham khảo ý kiến của đơn vị chủ quản nhé.
Trân trọng cám ơn!