In chứng từ bán hàng thể hiện khoản đặt cọc

Hi all,
em nhờ anh chị chút ạ, bên em khi bán hàng muốn in phiếu xuất kho bán thàng thể hiện tổng tiền - đã đặt cọc - còn phải thanh toán nốt. thì làm như thế nào ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Bước 1: Anh/Chị mở chứng từ bán hàng\Vào mẫu\Quản lý Mẫu\Mẫu chuẩn\Sửa\Qua tab thông tin bổ sung\Tại trường mở rộng 1 đổi tên thành Đặt cọc\Chọn kiểu dữ liệu là Kiểu số tiền quy đổi.
Bước 2: Tải mẫu từ forum về và add vào report như video hướng dẫn: http://forum.misa.com.vn/threads/danh-sach-mot-so-mau-bieu-da-chinh-sua-san-pham-misa-sme-2017.6229/ ( Số 22. Phần Phiếu xuất kho).
Trân trọng cám ơn!

Thưa Quý Khách hàng
Bước 1: Anh/Chị mở chứng từ bán hàng\Vào mẫu\Quản lý Mẫu\Mẫu chuẩn\Sửa\Qua tab thông tin bổ sung\Tại trường mở rộng 1 đổi tên thành Đặt cọc\Chọn kiểu dữ liệu là Kiểu số tiền quy đổi.
Bước 2: Tải mẫu từ forum về và add vào report như video hướng dẫn: http://forum.misa.com.vn/threads/danh-sach-mot-so-mau-bieu-da-chinh-sua-san-pham-misa-sme-2017.6229/ ( Số 22. Phần Phiếu xuất kho).
Trân trọng cám ơn!
Thanks bạn, nhưng mình muốn in ra nó hiển thị khoản đặt cọc ấy, và được trừ đi, để khách biết khoản phải thanh toán cuối cùng. mình k biết trường đặt cọc thì phải lấy trường nào để trừ ạ.

Thưa Anh/Chị
Mẫu của Forum đã có mẫu được sửa theo nhu cầu. Anh/Chị xem link em đính kèm ở trên nhé.
Trân trọng cám ơn!
Thanks bạn,
mình đã sửa mẫu theo form bên mình, nhưng mình thấy trong mẫu của forum có cái thể hiện công nợ cũ, vậy công nợ cũ lấy trường công thức nào, mình k thấy ô nào để đánh số nợ, nhưng in lên thì thấy có dòng nợ cũ.

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Anh/Chị vào hệ thống\Tuỳ chọn\Báo cáo, chứng từ\ Tích hiển thị Lấy công nợ cũ và công nợ cuối ngày khi trộn mẫu và sửa mẫu chứng từ.
Trân trọng cám ơn!

Thưa Quý Khách hàng
Anh/Chị vào hệ thống\Tuỳ chọn\Báo cáo, chứng từ\ Tích hiển thị Lấy công nợ cũ và công nợ cuối ngày khi trộn mẫu và sửa mẫu chứng từ.
Trân trọng cám ơn!
Thanks bạn, mình có sửa đổi mẫu ntn, nhưng thành tiền bằng chữ bị sai, vậy mình sửa ntn ạ

Đính kèm

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!