kê khai bị lệch thuế

giaohong

Member
Khi kê khai nghiệp vụ mua hàng do giá chưa thuế bị lẻ cụ thể giá chưa thuế là 77.272.728 Sang tab thuế kê khai 10% thì nhảy ra số là 7.727.272 sau khi nhấn cất thì thấy thông báo là " Tổng tiền thuế GTGT 7.727.272 khác ( Tiền hàng - chiết khấu)* Thuế suất 7.727.273 Chênh lệch 1 bạn có muốn cất không. Mình chưa hiểu đoạn này mong mọi người giúp mình với ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Chứng từ bán hàng của đơn vị gồm nhiều mặt hàng đúng không ạ.
Tiền thuế trên tab thuế sẽ được tính trên từng dòng mặt hàng, làm tròn và số tổng cộng bên dưới là 77.272.722.
Nhưng Khi chỉ lấy tổng cộng 77.272.728 của tất cả mã hàng x thuế suất thì lại ra là 77.272.723.
Giải pháp nếu muốn chính xác tiền thuế Anh/Chị sửa lại 1 mã hàng bất kỳ tăng lên 1 để khớp tiền thuế nhé.
Trân trọng cám ơn!

giaohong

Member
tức là kê khai tổng tiền hàng là 77.272.728 khi sang tab thuế 10% nhảy số thuế là 7.727.273. Mình dã sửa thuế là 7.727.273 nhưng phần mềm vẫn hỏi câu hỏi đó. như thế là mình làm có đúng không

giaohong

Member
EM ĐÃ GỬI id. cho em hỏi khi kê khai nghiệp vụ bán hàng em không tích vào lập kèm hóa đơn. bây giờ em nhấn vào để sửa phần hóa đơn nhưng không sửa được số ký hiệu hóa đơn, số hóa đơn, mẫu số hóa đơn nhờ chị giuwps em với ạ

giaohong

Member
tức là khi kê khai bán hàng em căn cứ vào hóa đơn đỏ để kê khai. em muốn ghi số hóa đơn thì vào đâu để kê khai ạ. hóa đơn đỏ công ty in của cơ quan thuế nà

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Anh chị vào Hệ thống\tuỳ chọn\Tuỳ chọn chung\ bỏ tích ô Quản lý phát hành hoá đơn như hình em đính kèm\Sau đó tiến hành vào chứng từ khai báo thông tin hoá đơn xem nhé.
Trân trọng cám ơn!

Đính kèm