Lập bảng chấm công có tính phần làm thêm giờ

Ngavitaco

Chào các bạn.
Mình là DN xây dựng.
Mình đang lập bảng chấm công . trong bảng chấm công có các ký hiệu chấm công làm thêm giờ.
Nhưng phần tổng hợp ngày công làm thêm giờ lại ko có số liệu. các bạn giúp mình với.
cảm ơn nhiều

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

vothitham

Chào Anh/ Chị
Cho em hỏi: Em tính lương làm thêm giờ và ngày chủ nhật, trong quy định lương em có để là làm thêm giờ ban ngày tính 150%, tăng ca ngày chủ nhật 200% lương, nhưng khi tính bảng tính lương gộp chung lương tăng ca tính hết chỉ tính 150%, Anh/ chị cho em hỏi làm thế nào để tách ra ạ.
Em cám ơn rất nhiều.

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa Quý khách hàng,
  • Bước 1: Quý khách hàng mở lại bảng chấm công và kiểm tra lại xem đã chọn đúng ký hiệu chấm công chưa? (nếu chọn đúng rồi nhưng có sửa lại trước khi lập bảng chấm công thì cần sửa lại bảng chấm công/ Xóa ký hiệu chấm công đó đi và chọn lại)
  • Bước 2: Quý khách hàng vào Danh mục/Lương nhân viên/Ký hiệu chấm công và mở ký hiệu chấm công chọn cho tăng ca chủ nhật xem có phải là ký hiệu ngầm định của chương trình không (không sửa được)
Nếu ký hiệu đó quý khách hàng tư thêm, Quý khách hàng có thể ấn F1 để xem hướng dẫn xem có để nhầm tỷ lệ hưởng lương không nhé​

Xin cảm ơn