Lỗi ngày khi in sổ kế toán

tiennam

Member
Anh/ Chị hỗ trợ giúp mình: mình in số kê toán 2018. Do chủ quan không kiểm tra nay coi lại thì phát hiện một số tháng ở một số TK ngày trong sổ in ra không theo thứ tự ngày tăng dần mà bị nhảy lẫn lộn. Mình mở lại misa và in lại nhưng vẫn bị tình trạng như vậy. mình cũng đã coi ngày thì đều nhập như nhau. Không biết bị lỗi gì mà in ra như thế? Mong Anh/ chị tư vấn giúp. !

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh/ Chị hỗ trợ giúp mình: mình in số kê toán 2018. Do chủ quan không kiểm tra nay coi lại thì phát hiện một số tháng ở một số TK ngày trong sổ in ra không theo thứ tự ngày tăng dần mà bị nhảy lẫn lộn. Mình mở lại misa và in lại nhưng vẫn bị tình trạng như vậy. mình cũng đã coi ngày thì đều nhập như nhau. Không biết bị lỗi gì mà in ra như thế? Mong Anh/ chị tư vấn giúp. !
Thưa anh/chị
Khi in sổ sách căn cứ theo ngày chứng từ trước nếu chung ngày thì sẽ tới số chứng từ, số chứng từ sẽ sắp xếp theo abc nhé, nên nếu cùng ngày mà số chứng từ có thứ tự abc Thì có thể thứ tự lộn xộn nhé
Trân trọng

tiennam

Member
không bạn ơi! này là lệch ngày lun. nó không xuất hiện hết, xuât hiện một vào tài khoàn, đơn cử tài khoản 338 (đính kèm file). mình in không muốn công gộp bút toán giống nhau nên bỏ tick cộng gộp các bút toán giống nhau thì bị tình trạng này. nhưng nếu tick thì đúng theo thứ tự ngày tháng. nhưng dù cộng gộp hay không gộp thì nghiệp vụ phải phát sinh theo thư tự ngày , đằng này nhảy lung tung.

Đính kèm

Sửa lần cuối: