LỢI NHUẬN BỊ LỆCH SO VƠI BẢNG CHI TIẾT LỆCH KHI LÊN BẢNG CĐKT

CHÀO CẢ NHÀ, HỖ TRỢ GIÚP MÌNH
LỢI NHUẬN TRÊN BẢNG CÂN ĐỐI KẾ TOÁN NÓ BỊ LỆCH , SỐ KHÔNG DÚNG . KHI MÌNH KIỂM TRA LẠI BẢNG CHI TIẾT LỆCH GIÁ BÁN VÀ GIÁ VỐN LÃI THỰC MÌNH LÀ 307TR, NHƯNG LÊN BẢNG CĐKT LÀ 1.400 TỶ, GIỜ SỬA NTN V MN , GIÚP EM VỚI
XIN CẢM ƠN

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
CHÀO CẢ NHÀ, HỖ TRỢ GIÚP MÌNH
LỢI NHUẬN TRÊN BẢNG CÂN ĐỐI KẾ TOÁN NÓ BỊ LỆCH , SỐ KHÔNG DÚNG . KHI MÌNH KIỂM TRA LẠI BẢNG CHI TIẾT LỆCH GIÁ BÁN VÀ GIÁ VỐN LÃI THỰC MÌNH LÀ 307TR, NHƯNG LÊN BẢNG CĐKT LÀ 1.400 TỶ, GIỜ SỬA NTN V MN , GIÚP EM VỚI
XIN CẢM ƠN
Kính thưa quý khách hàng!
Lợi nhuận trên bảo cáo kết quả hoạt động kinh doanh và bảng cân đối kế toán là lợi nhuận được kết chuyển tất cả các tài khoản từ loại 5- loại 9 của dữ liệu
Còn lợi nhuận của phần chênh lệch giá bán và giá vốn chỉ là lợi nhuận liên quan đến chi tiết từng mã hàng (632-511) từng mã nên mình không đối chiếu được như trên ạ
hiện tại thực tế anh chị vui lòng nên kiểm tra từng báo cáo trên đang không đúng phần nào để mình giải quyết nhe
Trân trọng cảm ơn!

Lợi nhuận trên bảo cáo kết quả hoạt động kinh doanh và bảng cân đối kế toán là lợi nhuận được kết chuyển tất cả các tài khoản từ loại 5- loại 9 của dữ liệu
Còn lợi nhuận của phần chênh lệch giá bán và giá vốn chỉ là lợi nhuận liên quan đến chi tiết từng mã hàng (632-511) từng mã nên mình không đối chiếu được như trên ạ
hiện tại thực tế anh chị vui lòng nên kiểm tra từng báo cáo trên đang không đúng phần nào để mình giải quyết nhe
Trân trọng cảm ơn!
BÊn mình k có chi phí gì cả b, chỉ có doanh thu với giá vốn bán hàng, vậy giờ mình ktra cái nào để mình biết v

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
CẢM ƠN CHỊ NHÉ, CHOM MÌNH HỎI VẤN ĐỀ NỮA,
NHẬP KHÔ NGUYÊN VẬT LIỆU, KHI MÌNH XUẤT CHO THEO CÔNG TRÌNH THÌ LÀM NTN
Trường hợp nhập kho NVL và xuất kho cho công trình mình vào nghiệp vụ/ kho/xuất kho/xuất cho sản xuất/ chọn trực tiếp công trình mình xuất sản xuất Anh Chị nhé

Trân trọng cảm ơn !