Lỗi số tồn kho đầu kỳ!

Qua năm 2019 mình tạo dữ liệu KT mới từ năm 2018.Đáng lẽ chỉ lấy số tồn hàng hóa cuối năm 2018. Nhưng hôm nay phát hiện kho sai, mình kiểm tra thì thấy có cả NK đầu năm giữa năm 2018. Nhưng bây giờ xóa không xóa được. Vậy phải xử lý thế nào.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Qua năm 2019 mình tạo dữ liệu KT mới từ năm 2018.Đáng lẽ chỉ lấy số tồn hàng hóa cuối năm 2018. Nhưng hôm nay phát hiện kho sai, mình kiểm tra thì thấy có cả NK đầu năm giữa năm 2018. Nhưng bây giờ xóa không xóa được. Vậy phải xử lý thế nào.
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị vào tệp\thông tin dữ liệu\Kiểm tra giúp em phương pháp tính giá xuất kho là gì nhé.
Đồng thời anh/chị ghi cụ thể là khi xoá số dư đầu kỳ Phần mềm báo lỗi gì để MISA hỗ trợ anh/chị nhé.
Trân trọng cám ơn!

vppthaolinh

Mình cũng bị tình trạng giống như vậy, với lại khoản thuế 10% thông thường thì >5 thì mới làm tròn đằng này 4 thì đã làm tròn số rồi, khổ

Bên mình dùng dùng phương pháp nhập trước xuất trước.
Còn vấn đề mình xóa thì nó hiện những nk năm cũ, năm hạch toán mình là 2019 nên không xóa được như hình trong file mình gửi kèm.

Đính kèm

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Bên mình dùng dùng phương pháp nhập trước xuất trước.
Còn vấn đề mình xóa thì nó hiện những nk năm cũ, năm hạch toán mình là 2019 nên không xóa được như hình trong file mình gửi kèm.
Thưa Quý khách hàng
Trường hợp dữ liệu này là năm 2019 anh/chị vào nghiệp vụ\nhập số dư ban đầu\qua tab Nhập số dư tồn kho\Tiến hành xoá chứng từ ở đây nhé.
Trân trọng cám ơn!

Mình hiểu nhưng chỉ có những chứng từ tồn đầu kỷ ngày 31/12/2018. Ý mình đây là những chứng từ giữa năm và đâu năm nó không có hiện ra nên không xóa được, chị coi hình mình gửi ...

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Mình hiểu nhưng chỉ có những chứng từ tồn đầu kỷ ngày 31/12/2018. Ý mình đây là những chứng từ giữa năm và đâu năm nó không có hiện ra nên không xóa được, chị coi hình mình gửi ...
Thưa Quý khách hàng
Đối với PP Nhập trước xuất trước, trường hợp những chứng từ Nhập kho trong kỳ trước anh/chị chưa xuất bán hết PM sẽ mang sang số dư đầu kỳ năm nay để xuất tiếp.
Trường hợp anh/chị thực hiện xoá như MISA hướng dẫn chưa được anh/chị gửi ID và pass Ultraviewer vào [email protected], đính kèm link forum để MISA kiểm tra và hỗ trợ anh/chị ạ.
Trân trọng cám ơn!

VẬY NHỜ BÊN CHỊ HỖ TRỢ HỘ MÌNH. VÌ KHO HÀNG SAI BÂY GIỜ BÊN MÌNH CỨ PHẢI CHẠY ĐI COI THỰC TẾ MẤT THỜI GIAN LẮM.
MÌNH GỬI CODE ULTRA VIEWER:

ID: 4687946
PASS: 2231