muốn chấm công thứ 7

giaohong

Member
trong phần mềm ngầm định là thứ bảy và chủ nhật là ngày nghỉ. Bên mình công ty chỉ cho nghỉ chủ nhật. Mình muốn chấm công thứ bảy thì làm thế nào ạ. mình có tích vào bảng chấm công nhưng không được ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

giaohong

Member
trong phần mềm ngầm định là thứ bảy và chủ nhật là ngày nghỉ. Bên mình công ty chỉ cho nghỉ chủ nhật. Mình muốn chấm công thứ bảy thì làm thế nào ạ. mình có tích vào bảng chấm công nhưng không được ạ[/QUOTE
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị vui lòng vào Hệ thống-> Tùy chọn -> Tiền lương-> Tích vào Chấm công ngày thứ 7
Cảm ơn anh/chị

giaohong

Member
dạ em đã làm được rồi ạ. tiện cho em hỏi tý là số thứ tự chứng từ phiếu thu / phiếu chi sao không theo thứ tự nhỉ: cụ thể phiếu thu em bắt đầu là PT00004, và PT00005 chứ không bắt đầu PT00001,00002,00003 và phiếu chi cũng không theo thứ tự là sao chị . dạ cảm ơn chị nhiều ạ

Ngân HG

Member
Thưa quý khách hàng
Anh/chị vui lòng đối với cái chứng từ thêm mới đầu tiên anh chị tự gõ tay số chứng từ là PT00001 thì các cái chứng từ thêm mới lần sau nó sẽ tự động nhảy lên PT00002...... ạ.
Cảm ơn anh/chị

giaohong

Member
dạ trong phiếu chi thì pc00001,00002 có còn PC00003 không có rồi lại lên PC00004,00005 là sao chị. em đã sửa phiếu thu PT00004 thành 01 nhưng phiếu thu 05 không tự nhảy vậy bây giờ em phải sửa lại toàn bộ phiếu thu / chi hả chị

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!