NGHIỆM THU CÔNG TRÌNH TRÊN MISA

may123

Chào Chị, ở phần nghiệm thu công trình , phần khoản mục chi phí , em có thể chọn mục chi phí nào được ạ, ở trên phần hướng dẫn của misa không cần chọn khoản mục nhưng lúc em nhấn cất thì pm yêu cầu bổ sung mục khoản mục CP, mong chị có thể hỗ trợ
Em cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng gửi kèm hình ảnh báo lỗi của phần mềm cảnh báo để MISA có căn cứ hướng dẫn nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Khi nghiệm thu không cần chọn khoản mục chi phí, trường hợp này do quý khách hàng thiết lập ở Danh mục/tài khoản/hệ thống tài khoản/tìm đến tài khoản 1542 kích vào sẽ thấy quý khách hàng đang tích theo dõi chi tiết theo khoản mục chi phí.
Nến quý khách hàng cứ ghi sổ bình thường nhé, bỏ qua cảnh báo này ạ.

may123

Cho em hỏi thên là, em đã vào phân hệ bán hàng để xuất hóa đơn cho công trình như misa có hướng dẫn, đã hạch toán doanh thu 5111 nhưng lúc kiểm tra phần lãi lỗ công trình thì phần doanh thu đang hiện =0 ạ, liệu em có phải vào chứng từ nghiệp vụ khác để hạch toán doanh thu không ạ, trước đó em có hạch toán trên ctnvk thì phần lãi lỗ công trình có hiện doanh thu nhưng trong phần bảng kê thuế tk333 lại không hiện lên ạ
Mong misa giải đáp hộ em ạ ^^

CRISIS

Hi may123,
- khi hạch toán doanh thu 5111, trên chứng từ tab " thống kê" bạn chọn " công trình" chưa?,
- trên chứng từ nghiệp vụ khác, bạn hạch toán thử 2 dòng, dòng 1 là nợ 131/5111 và dòng 2 là nợ 131/33311, đồng thời bên tab thuế điền đầy đủ thông tin số hoá đơn, thử làm vậy xem lên chưa nha!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Cho em hỏi thên là, em đã vào phân hệ bán hàng để xuất hóa đơn cho công trình như misa có hướng dẫn, đã hạch toán doanh thu 5111 nhưng lúc kiểm tra phần lãi lỗ công trình thì phần doanh thu đang hiện =0 ạ, liệu em có phải vào chứng từ nghiệp vụ khác để hạch toán doanh thu không ạ, trước đó em có hạch toán trên ctnvk thì phần lãi lỗ công trình có hiện doanh thu nhưng trong phần bảng kê thuế tk333 lại không hiện lên ạ
Mong misa giải đáp hộ em ạ ^^
Thưa quý khách hàng,
Khi hạch toán doanh thu quý khách hàng tìm đến cột mã công trình để chọn mã công trình tương ứng nhé.
Quý khách hàng có thể hạch toán doanh thu ở phân hệ Bán hàng hoặc Nghiệp vụ khác đều được nhé.
Ở Nghiệp vụ khác quý khách hàng hạch toán thuế, sang tab Thuế khai báo các thông tin số hóa đơn, ngày hóa đơn...bỏ trống cột HHDV, khai báo cột thuế suất thì sẽ lấy lên được bảng kê bán ra nhé.

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Hi may123,
- khi hạch toán doanh thu 5111, trên chứng từ tab " thống kê" bạn chọn " công trình" chưa?,
- trên chứng từ nghiệp vụ khác, bạn hạch toán thử 2 dòng, dòng 1 là nợ 131/5111 và dòng 2 là nợ 131/33311, đồng thời bên tab thuế điền đầy đủ thông tin số hoá đơn, thử làm vậy xem lên chưa nha!
Thưa các anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn các anh/chị đã có sự chia sẻ trong cộng đồng thành viên sử dụng phần mềm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.

Em đã xử lí xong vấn đề trên nhờ sự trợ giúp của missa
Em rất cám ơn ạ !!
Chúc chị sức khỏe và thành công ^^
b oi! mình thấy công ty bạn cũng hạch toán các tài khoản con như 1541 và 1542 như bên mình. nhưng sao b lại nghiệm thu được n632 c 1541 và c1542 của cùng công trình vậy a? cảm ơn b a

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng mở tiết khoản 1541, 1542 để theo dõi từng công trình ứng với từng tiết khoản hay thế nào ạ?
Nếu cả 2 tiết khoản đơn vị theo dõi cùng 1 công trình thì tại bước nghiệm thu công trình quý khách hàng sẽ tự sửa tài khoản cho đúng với từng công trình nhé.

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chị ơi lúc em nghiệm thu công trình thì báo lỗi chưa vào khoản mục chi phí ở mục 154CPC. Em đã tìm lại nhưng không được, Chị hướng dẫn giúp em xử lý với ah. Em cảm ơn ah.
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị giúp em ấn yes là được nhé.
Trân trọng cám ơn!

Ngọc Son

Cho em hỏi. Bên em mới dùng PM misa SME 2019 Enterprise. số dư đầu kỳ tk154 e đã nhập chi tiết theo hợp đồng. Nhưng khi nghiệm thu thì phần giá trị đầu kỳ nó lại ko hiện ra. Xin hỏi là có cách nào ko ạ?