nộp tiền phí vào tài khoản tiền gửi chờ nộp nsnn tại kho bạc

gacon93

Member
xin chào misa!
bạn cho mình hỏi nghiệp vụ sau: trong tháng 8 mình có thu số tiền 4,95 trd tiền phí mình đã lập phiếu thu khoản phí này giờ mình muốn đem số tiền này ra kho bạc nộp vào tài khoản tiền gửi chờ nộp nsnn tại kho bạc thì hạch toán như thế nào ??? và in giấy gì ra để nộp kho bạc ???

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
xin chào misa!
bạn cho mình hỏi nghiệp vụ sau: trong tháng 8 mình có thu số tiền 4,95 trd tiền phí mình đã lập phiếu thu khoản phí này giờ mình muốn đem số tiền này ra kho bạc nộp vào tài khoản tiền gửi chờ nộp nsnn tại kho bạc thì hạch toán như thế nào ??? và in giấy gì ra để nộp kho bạc ???
Thưa anh/chị
Nếu anh/chị đem tiền mặt đi nộp thì có thể vào phân hệ tiền mặt, lập phiếu chi nộp tiền vào NH, KB, sau đó hạch toán N112 C111 , Sau đó in mẫu giấy nộp tiền kho bạc C4-08 cũng được nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chị ơi tài khoản tiền gửi chờ nộp ngân sách nhà nước là mình thu đc bao nhiêu là mình nộp toàn bộ vào đấy hết ạ
Thưa anh/chị
Anh/Chị đang nói đến tiền đơn vị rút từ kho bạc về vào TK tiền gửi hay sao ạ?
Trân trọng

Lê Hà Giang

Thưa anh/chị
Anh/Chị đang nói đến tiền đơn vị rút từ kho bạc về vào TK tiền gửi hay sao ạ?
Trân trọng
Dạ là bọn em thu tiền phí, lệ phí ý ạ thì cũng nộp toàn bộ số tiền đó vào tài khoản chờ nộp ngân sách sau đó mới trích nộp 10% ạ hay là chỉ nộp số tiền phải nộp ngân sách 10% vào tài khoản tiền gửi thôi ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dạ là bọn em thu tiền phí, lệ phí ý ạ thì cũng nộp toàn bộ số tiền đó vào tài khoản chờ nộp ngân sách sau đó mới trích nộp 10% ạ hay là chỉ nộp số tiền phải nộp ngân sách 10% vào tài khoản tiền gửi thôi ạ
Thưa anh/chị
Cái này đơn vi tự xác định phần mình nộp vào ngân sách là bao nhiêu để hạch toán nhé
Trân trọng