Phân hệ thuế trên sổ quản trị

Hạnh Nhân

Misa cho mình hỏi tại sao sổ quản trị lại khong có phân hệ thuế? Muốn khấu trừ thuế thì làm như thế nào? Mình mới sử dụng misa nên không hiểu lắm, mong các bạn trong diễn đàn chỉ giáo ah. Cảm ơn nhiều.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Misa cho mình hỏi tại sao sổ quản trị lại khong có phân hệ thuế? Muốn khấu trừ thuế thì làm như thế nào? Mình mới sử dụng misa nên không hiểu lắm, mong các bạn trong diễn đàn chỉ giáo ah. Cảm ơn nhiều.
Thưa Quý khách hàng!
Sổ quản trị mục đích là để theo dõi nội bộ nên sẽ không có phân hệ thuế anh/chị vào chọn cho nhánh làm việc, tích chọn chuyển sang sổ tài chính để làm phân hệ thuế ạ
Trân trọng!

Hạnh Nhân

Thưa Quý khách hàng!
Sổ quản trị mục đích là để theo dõi nội bộ nên sẽ không có phân hệ thuế anh/chị vào chọn cho nhánh làm việc, tích chọn chuyển sang sổ tài chính để làm phân hệ thuế ạ
Trân trọng!
1/Cho mình hỏi thêm nội bộ cũng phải theo dõi luôn phần thuế phải ko ah, vì mình mới làm nội bộ lần đầu. 2/ Nếu làm phần thuế trên sổ tài chính thì bên sổ quản trị có hiện lên phần khấu trừ thuế không?

Trương Hạnh

Well-Known Member
1/Cho mình hỏi thêm nội bộ cũng phải theo dõi luôn phần thuế phải ko ah, vì mình mới làm nội bộ lần đầu. 2/ Nếu làm phần thuế trên sổ tài chính thì bên sổ quản trị có hiện lên phần khấu trừ thuế không?
Thưa anh/chị!
Trường hợp theo dõi nội bộ vẫn muốn dùng thêm phân hệ thuế anh/chị nên tạo thêm 1 DLKT riêng đặt tên NOIBO ạ

Nếu làm phần thuế trên sổ tài chính thì bên sổ quản trị có hiện lên phần khấu trừ thuế không?
Trả lời: Sổ quản trị mặc định luôn luôn không có phần thuế ạ, nếu muốn khấu trừ thuế anh/chị vào tổng hợp\chứng từ nghiệp vụ khác để hạch toán

Trân trọng!