Số dư TK 008 trên bảng cân đối số phát sinh

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị,
Báo cáo này là đúng nếu:
  • Số dự toán năm trước chuyển sang là 2.900.000đ và đã được duyệt quyết toán
  • Số dự toán chi thường xuyên năm nay được giao là 17.208.945.671, số đã rút và chi là 12.558.076.763 (Anh/Chị đối chiếu với Mẫu số 01, nếu dự toán còn lại khớp với kho bạc thì thường là đúng)
  • Số dự toán chi không thường xuyên năm nay được giao là 4.306.388.671, số đã rút và chi là 4.298.388.671 (Anh/Chị đối chiếu với Mẫu số 01, nếu dự toán còn lại khớp với kho bạc thì thường là đúng)
Xin cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
b ơi cho m hỏi số liệu trên Báo cáo lưu chuyển tiền tệ theo phương pháp trực tiếp thế này đã đúng chưaView attachment 7018 View attachment 7019
Thưa Quý khách hàng!
Hiện tại MISA thấy số dư cuối kỳ trên bảng cân đối số phát sinh của TK 111 và TK 112 đang không giống với số lưu chuyển thuần (khoản thu - khoản chi) trên báo cáo lưu chuyển tiền tệ. Anh/Chị vào tiện ích\thiết lập báo cáo tài chính\ B03a/BCTC để xem công thức lấy số liệu của từng chỉ tiêu kiểm tra số liệu đã đúng chưa ạ
Trân trọng!

schoolbus

Member
Thưa Quý khách hàng!
Hiện tại MISA thấy số dư cuối kỳ trên bảng cân đối số phát sinh của TK 111 và TK 112 đang không giống với số lưu chuyển thuần (khoản thu - khoản chi) trên báo cáo lưu chuyển tiền tệ. Anh/Chị vào tiện ích\thiết lập báo cáo tài chính\ B03a/BCTC để xem công thức lấy số liệu của từng chỉ tiêu kiểm tra số liệu đã đúng chưa ạ
Trân trọng!
b ơi số lưu chuyển thuần bằng chỉ tiêu 01+10 đúng ko? m kiểm tra thì thấy chỉ tiêu 80 đã khớp với số dư CK của TK 111,112 rồi. B xem còn chỗ nào chưa đúng ko? Cảm ơn Bạn!

Trương Hạnh

Well-Known Member
b ơi số lưu chuyển thuần bằng chỉ tiêu 01+10 đúng ko? m kiểm tra thì thấy chỉ tiêu 80 đã khớp với số dư CK của TK 111,112 rồi. B xem còn chỗ nào chưa đúng ko? Cảm ơn Bạn!
Thưa Quý khách hàng!
Chỉ tiêu lưu chuyển thuần bằng chỉ tiêu 01+10 là đúng ạ và nếu chỉ tiêu 80 đã khớp với số dư CK của TK 111,112 thì báo cáo LCTT đã đúng
Trân trọng!

schoolbus

Member
Thưa Quý khách hàng!
Chỉ tiêu lưu chuyển thuần bằng chỉ tiêu 01+10 là đúng ạ và nếu chỉ tiêu 80 đã khớp với số dư CK của TK 111,112 thì báo cáo LCTT đã đúng
Trân trọng!
à cho m hỏi thêm là chỉ tiêu 01 có bằng số lũy kế dư Nợ và chỉ tiêu 10 có bằng số lũy kế dư Có của TK 111,112 trên bảng cân đối ko ạ? Vì 2 chỉ tiêu này của mình hiện nó ko khớp với Bảng cân đối

Trương Hạnh

Well-Known Member
à cho m hỏi thêm là chỉ tiêu 01 có bằng số lũy kế dư Nợ và chỉ tiêu 10 có bằng số lũy kế dư Có của TK 111,112 trên bảng cân đối ko ạ? Vì 2 chỉ tiêu này của mình hiện nó ko khớp với Bảng cân đối
Thauw anh/chị
2 chỉ tiêu này không khớp nhau ạ, vì nếu có trường hợp rút tiền mặt nhập quỹ hoặc nộp tiền vào TK ( Nợ 11/Có 11) thì báo cáo lưu chuyển tiền tệ không lấy lên phát sinh này
Trân trọng!

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị, hiện không có thiết lập công thức báo cáo này ạ
Anh/Chị có thể vào Sổ cái/Lập báo cáo/Thêm báo cáo tài chính và chọn báo cáo lưu chuyển tiền tệ gián tiếp để tự gõ số liệu đúng vào/Cất nhé (xem hướng dẫn sau: http://help.mimosa2019.misa.vn/index.html?tong_hop_bao_cao_tai_chinh.htm
Cất xong anh/chị có thể In luôn
Hoặc khi mở báo cáo này từ Báo cáo/ Báo cáo tài chính/ Anh/Chị tích vào "Lấy dữ liệu từ báo cáo đã lập"

schoolbus

Member
Thưa anh/chị, hiện không có thiết lập công thức báo cáo này ạ
Anh/Chị có thể vào Sổ cái/Lập báo cáo/Thêm báo cáo tài chính và chọn báo cáo lưu chuyển tiền tệ gián tiếp để tự gõ số liệu đúng vào/Cất nhé (xem hướng dẫn sau: http://help.mimosa2019.misa.vn/index.html?tong_hop_bao_cao_tai_chinh.htm
Cất xong anh/chị có thể In luôn
Hoặc khi mở báo cáo này từ Báo cáo/ Báo cáo tài chính/ Anh/Chị tích vào "Lấy dữ liệu từ báo cáo đã lập"
View attachment 7020
m tính theo hướng dẫn rồi mà không khớp với số liệu trên máy được

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa chị, em xin lỗi chưa hiểu ý chị ạ, "vào Sổ cái/Lập báo cáo/Thêm báo cáo tài chính và chọn báo cáo lưu chuyển tiền tệ gián tiếp để tự gõ số liệu đúng vào/Cất ". Hướng dẫn trên đã nói đến việc có thể gõ lại theo số đúng đấy ạ
Chị thấy chưa rõ phần nào chị viết rõ hơn giúp em nhé

schoolbus

Member
ý mình muốn hỏi là mình tính số liệu của các chỉ tiêu trên báo cáo đấy theo hướng dẫn của TT 107 mà tính ko khớp với số liệu trên phần mềm ý. Nên cần xem thiết lập của Báo cáo này ý,

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị, em rất xin lỗi hiện nay phần mềm chưa có xem công thức báo cáo lưu chuyển tiền tệ gián tiếp
Nếu anh/chị cần thông tin này trên phần mềm, anh/chị gửi email về [email protected] với nội dung sau nhé:
  • Tiêu đề ghi: Gửi tư vấn 1295
  • Nội dung ghi: số ID và mật khẩu của ultraviewer, kèm theo link bài forum này để MISA vào mở công thức cho anh/chị xem nhé
Xin cảm ơn

schoolbus

Member
b ơi cho m hỏi m tính theo thiết lập của Báo cáo thì chỉ tiêu 09 phải là 68.892.832 không khớp với phần mềm là 130.355.303. B có thể xem giúp m được ko?

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị, em rất xin lỗi hiện nay phần mềm chưa có xem công thức báo cáo lưu chuyển tiền tệ gián tiếp
Nếu anh/chị cần thông tin này trên phần mềm, anh/chị gửi email về [email protected] với nội dung sau nhé:
  • Nội dung ghi: số ID và mật khẩu của ultraviewer, kèm theo link bài forum này để MISA vào mở công thức cho anh/chị xem nhé
Xin cảm ơn

schoolbus

Member
Xin cảm ơn
phần công thức m chụp rồi đính kèm file ảnh đấy b, m hỏi là tính theo công thức thì ko thấy khớp với phần mềm, b kiểm tra giúp m với

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa chị, công thức là phát sinh đối ứng tài khoản 431 và 111, 112, 113. Hình chị chụp không thể thấy được những thông tin này ạ
Chị có thể vào Báo cáo/Sổ kế toán/Sổ cái tài khoản theo nhóm đối ứng, chọn tài khoản 431 xem đối ứng Nợ tài khoản này với Có các tài khoản 111, 112, 113 là bao nhiêu để cộng vào xem nhé