Sổ quản trị và sổ tài chính Misa

thuhong85

Mình làm BCTC trên sổ Tài chính hay sổ quản trị. hai sổ của mính số liệu khác nhau ạ. vậy phải xử lý như thế nào ạ. Kt củ nghỉ nên rối quá

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa qúy khách hàng,
Quý khách hàng tham khảo hướng dẫn quản lý dữ liệu trên hai hệ thống sổ: http://help.misasme2017.misa.vn/quan_lu_du_lieu_theo_he_thong_so_qt_hoac_so_tc.htm
Vậy quý khách hàng kiểm tra lại tình hình thực tế ở đơn vị để xác định báo cáo tài chính trên sổ tài chính của đơn vị nhập liệu chứng từ hợp lệ để nộp cho cơ quan thuế chưa nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

thuhong85

Nhờ bạn tư vấn dùm mình chút nhé
Cty mình kê khai thuế. Có những hóa đơn không thuộc chi của cty nhưng vẫn đưa vào để đc khấu trừ thuế thì khi hạch toán vào chứng từ kế toán để khớp với số tiền thuế 133 mà không ảnh hưởng đến TK111 thì phải hạch toán như thế náo ạ.
Mình mới bắt đầu làm KT nên chưa biết lắm

HTLE_MISA

Member
Nhờ bạn tư vấn dùm mình chút nhé
Cty mình kê khai thuế. Có những hóa đơn không thuộc chi của cty nhưng vẫn đưa vào để đc khấu trừ thuế thì khi hạch toán vào chứng từ kế toán để khớp với số tiền thuế 133 mà không ảnh hưởng đến TK111 thì phải hạch toán như thế náo ạ.
Mình mới bắt đầu làm KT nên chưa biết lắm
Thưa chị Hồng!
Những hóa đơn không phải khoản chi của công ty nhưng vẫn đưa vào khẩu trừ? Vậy những hóa đơn này phát sinh ở đâu ah? Nếu đưa vào khấu trừ thì những khoản đó sẽ là một khoản chi phí của công ty và vẫn phải hạch toán như những hóa đơn khác bình thường chị nhé.
Chúc chị thành công!