SQL QUÁ TẢI

Dear all,
Mình dùng Amis dạo này SQL toàn bị quá tải, xài được 1 lúc là SQL lại chiếm gần hoặc hơn 1k MB ram, làm cho máy chạy chậm rì, ngay cả lúc tắt Amis vẫn dữ nguyên mức nay. Ai biết cách xử lý thì chỉ dùm với?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dear all,
Mình dùng Amis dạo này SQL toàn bị quá tải, xài được 1 lúc là SQL lại chiếm gần hoặc hơn 1k MB ram, làm cho máy chạy chậm rì, ngay cả lúc tắt Amis vẫn dữ nguyên mức nay. Ai biết cách xử lý thì chỉ dùm với?
View attachment 5763
Thưa Quý khách hàng
Hiện tại anh/chị đang sử dụng AMIS.VN 2.0 phiên bản bao nhiêu rồi ạ.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Mình đang sử dụng AMIS.VN 2.0
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị giúp em vào trợ giúp\Tự động cập nhật\cập nhật MISA AMIS.VN lên Phiên bản mới nhất sau đó kiểm tra lại xem nhé.
Nếu vẫn bị anh/chị gửi ID và pass Ultraviewer vào [email protected], đính kèm link forum để MISA hỗ trợ ạ.
Trân trọng cám ơn!

Thưa Quý khách hàng
Anh/chị giúp em vào trợ giúp\Tự động cập nhật\cập nhật MISA AMIS.VN lên Phiên bản mới nhất sau đó kiểm tra lại xem nhé.
Nếu vẫn bị anh/chị gửi ID và pass Ultraviewer vào [email protected], đính kèm link forum để MISA hỗ trợ ạ.
Trân trọng cám ơn!
Luôn luôn up bản mới nhất khi có thông báo nhưng có vẽ vẫn bị lỗi này, càng làm việc nhiều thì càng cộng dồn và chiếm nhiều MB ram, đến khi đơ máy thì lại phải End process SQL và mở lại, lỗi này giống hệt như Amis 1.0. Trước đây nó chỉ tầm trên 100MB thôi.
ID: 12 252 686
Pw: 1200

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Luôn luôn up bản mới nhất khi có thông báo nhưng có vẽ vẫn bị lỗi này, càng làm việc nhiều thì càng cộng dồn và chiếm nhiều MB ram, đến khi đơ máy thì lại phải End process SQL và mở lại, lỗi này giống hệt như Amis 1.0. Trước đây nó chỉ tầm trên 100MB thôi.
ID: 12 252 686
Pw: 1200
Thưa Quý khách hàng
Do MISA bị ngắt kết nối Ultra nên anh/chị giúp em thực hiện giải pháp sau:
- Khởi động lại máy tính\ Khi khởi động anh/chị không mở bất kỳ Phần mềm nào khác mục đích để Không tăng quá nhiều ram khi chưa sử dụng AMIS.VN( Kiểm tra ram giúp em lúc này đang là bao nhiêu)
- Tiến hành mở AMIS lên làm việc.
- Trường hợp ram tăng cao khi chưa sử dụng Phần mềm anh/chị tiến hành kiểm tra và có thể nâng cấp ram lên theo nhu cầu nhé.
Anh/chị giúp em tham khảo cấu hình khuyến nghị sử dụng tốt Phần mềm AMIS.VN 2.0 Tại đây.
Trân trọng cám ơn!