Tạo mới dữ liệu từ năm trước bị sai hàng tồn kho misa 2017

Mai Viết Minh

Mình chuyển dữ liệu từ năm 2017 sang 2018 thì bị sai hàng tồn kho, xem trong bảng cân đối tk năm 2018 thì thấy đầu kỳ đúng so với cuối kỳ 2017 nhưng trong bảng tổng hợp tồn kho thì bị sai số dư cao hơn 2017

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Thị Phương Thảo

Member
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng

Quý khách hàng vui lòng vào Nghiệp vụ / Nhập số dư ban đầu / Tab Tồn kho VTHH / Sửa và nhập lại số tồn chi tiết ( số lượng và giá trị) của VTHH đang sai nhé

Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của Quý khách hàng!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị
Dữ liệu Anh/Chị là dữ liệu liên năm hay tách năm ạ.
Nếu dữ liệu tách năm thì mới xử lý như MISA hướng dẫn ở trên.
Còn liên năm thì phải tạo mới DL tách 2 năm riêng biệt mới xử lý được nhé.
Ví dụ: DL liên năm dùng chung 2017 2018 thì muốn sửa số dư của 2018 thì phải tạo mới DL tách riêng 2018 ra mới có thể sửa được.
Trân trọng cám ơn!

min min

Chị ơi, cho em hỏi, em có nhập số dư đầu kỳ của nguyên vật liệu và CCDC vào, nhưng khi em xem trên bảng cân đối thì 2 tài khoản này lại không thấy ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chị ơi, cho em hỏi, em có nhập số dư đầu kỳ của nguyên vật liệu và CCDC vào, nhưng khi em xem trên bảng cân đối thì 2 tài khoản này lại không thấy ạ
Thưa anh/chị
khi nhập chi tiết cho VTHH và ccdc xong ,anh chị nhớ qua TK tổng nhập số tổng nhé ( TK 156 VÀ 153) để phục vụ lên sổ cái TK nhé
Trân trọng

diuxanh

bạn cho mình hỏi mình nhập số dư đầu kì 152, 156 theo đúng hướng dẫn nhưng khi vào mục KHO thì vẫn không tìm thấy các mặt hàng đã nhập ạ. mình cảm ơn.

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA