THEO DÕI KHOẢN CHO VAY CÁ NHÂN

XIN CHÀO CỘNG ĐỒNG MISA Ạ, CHO EM HỎI VẤN ĐỀ NÀY:
CÔNG TY CHO CÁ NHÂN MƯỢN NỘI BỘ,VÀ CTY ĐI MƯỢN CỦA CÁ NHÂN . VẬY MÌNH THEO TỪNG KHOẢN MƯỢN ĐÓ NTN Ạ, KHI CHO MƯỢN VÀ TRẢ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dạ thưa anh chị
Đối với trường hợp này, không biết anh chị có muốn theo dõi các cá nhân đó giống như một đối tượng khách hàng để theo dõi công nợ trên báo cáo không ạ? Hay đơn thuần anh chị chỉ muốn theo dõi giống như các khoản phải thu và trả nội bộ đơn vị mà không cần chi tiết theo đối tượng khi in báo cáo

Dạ thưa anh chị
Đối với trường hợp này, không biết anh chị có muốn theo dõi các cá nhân đó giống như một đối tượng khách hàng để theo dõi công nợ trên báo cáo không ạ? Hay đơn thuần anh chị chỉ muốn theo dõi giống như các khoản phải thu và trả nội bộ đơn vị mà không cần chi tiết theo đối tượng khi in báo cáo
Theo dõi như công nợ nha chị, vì giao dịch trong tk cty k à chị

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dạ thưa anh chị
Như anh chị đã trao đổi muốn theo dõi như công nợ, thì trường hợp này anh chị sẽ thực hiện theo dỡi trên 2 TK
Thứ 1: Đối với trường hợp mình cho cá nhân vay mình sẽ đưa qua TK 138 ( 138 này đơn vị sẽ thực hiện tick theo dõi theo KH)
Thứ 2: Đối với các khoản mình đi vay cá nhân thì bản thân cá nhân đó sẽ giống như một NCC cho vay nên mình sẽ đưa vào 341 để theo dõi ( 341 này mình cũng tick theo dõi theo NCC)
Sau khi thực hiện hạch toán, anh chị in BC thì trên BC sẽ thể hiện được chi tiết từng khoản đi vat và cho vay theo từng đối tượng nhé
Chúc anh chị sức khỏe!

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Mình có thể theo dõi đối tượng đối với tài khoản 1283 được không?
Hiện tại thì phần mềm vẫn đáp ứng được nếu anh/chị có nhu cầu theo dõi TK 1283 theo đối tượng bằng cách vào Danh mục\Tài khoản\Hệ thống tài khoản, chọn TK 1283 tích theo dõi theo đối tượng ạ.