Tính giá thành có chi phí dỡ dang đầu kì

hvhuy

Member
Xin chào ad, bên em là công ty sản xuất, đầu kì (năm trước) có chi phí dở dang em đã khai báo số dư theo đối tượng tập hợp chi phí. Trong kì nhập kho sản phẩm đến cuối kì tính giá thành làm sao để phần mềm nhận chi phí dở dang đầu kì đã khai báo. Ở bước tập hop chi phí trực tiếp những cp phát sinh trong kì đều đc ghi nhận, còn cp dở dang đầu kì thì ko. Xin giúp em giải đáp vấn đề trên

Ngoài ra e muốn hỏi trong tháng chín có ps chi phí sản xuất nhưng qua tháng 10 mới mới hoàn thành thì cp ở tháng 9 đang dở dang, khi tính giá thành ở phần xác định tính giá thành, chọn đối tượng thcp thì có loại những đối tượng chưa hoàn thành sản phẩm (đang dở dang) ra ko hay chọn tất cả. Vì đôi khi sản xuất nhiều ko nhớ đc cái nào đã hoàn thành hay chưa

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
1./ Khi anh/chị nhập dở dang, nếu trong kỳ tính giá thành này có chọn đến công trình này PM sẽ thể hiện ở cột dở dang đầu kỳ ( như hình em đính kèm 1) và tới bước tính giá thành cuối cùng PM sẽ cộng vào chi phí trong bảng tính giá thành tương ứng với từng khoản mục dở dang
2./ Trường hợp tháng 9 nếu Anh/Chị chọn tất cả các ĐTTHCP\ Đến bước đánh giá dở dang Anh/Chị tiến hành đánh giá dở dang để PM hiểu chuyển chi phí đó sang tiếp kỳ sau nhé.
Trân trọng cám ơn!

Đính kèm

• 11.9 KB Lượt xem: 180
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy