tính giá thành dịch vụ

YingYing

cho em hỏi công ty em xuất kho nguyên vật liệu và mua thêm hàng ở ngoài để sữa chữa máy lạnh thì tính giá thành thế nào ạ ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member

YingYing

vâng c em tính dc giá thành rồi, Thành phẩm dịch vụ hoàn thành nhập kho, và em vào chứng từ bán hàng để giao cho khách và ghi nhận doanh thu N111, C5113 và thuế 3331. Nhưng em chưa thấy ghi nhận giá vốn, em qua phân hệ kho nhưng lại ko thấy mục xuất kho ghi nhận giảm thành phẩm này vậy chi. ? mình cần tự vào kho và bấm xuất hay ko, vì ở bước 6 có bước nhập kho ?

YingYing

chị cho em hỏi thêm tại bước 7: tính giá thành TP hiện ra bảng với 3 bước: 1.Phân bổ CP chung và 2. Đánh giá dở dang 3.Tính giá thành
Sao 1 và 2 bảng em làm trống trơn ko thấy chữ gì hết, đến tab3 tính giá thành thì em mới thấy chữ và tính thì đúng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
chị cho em hỏi thêm tại bước 7: tính giá thành TP hiện ra bảng với 3 bước: 1.Phân bổ CP chung và 2. Đánh giá dở dang 3.Tính giá thành
Sao 1 và 2 bảng em làm trống trơn ko thấy chữ gì hết, đến tab3 tính giá thành thì em mới thấy chữ và tính thì đúng
Thưa anh/chị
Tại bước 1 và bước 2 không thấy có số liệu là do trong kỳ đơn vị mình không có CP chung nào cần phân bổ, và bước dở dang cũng không có dở dang trong kỳ nên nó chỉ tính giá thành tại bước cuối cho những đối tượng có phát sinh CP trực tiếp trong kỳ
Trân trọng!

YingYing

dạ đúng rồi, nhưng em muốn xem lại bảng phân bổ tính giá thành vào đâu v chị, vì e vào tab tính giá thành gõ time ra cũng ko thấy hiển thị gì cả

H

Hiền Vương - MISA

Guest
dạ đúng rồi, nhưng em muốn xem lại bảng phân bổ tính giá thành vào đâu v chị, vì e vào tab tính giá thành gõ time ra cũng ko thấy hiển thị gì cả
Thưa anh/chị
Muốn xem lại bảng phân bổ tính giá thành anh chị làm theo hình sau, bên cạnh tab phân bổ CP chung có bảng tính giá thành để xem lại:
Trân trọng!