Tổng hợp công nơ theo từng đối tượng

Pham.Hong.Hanh

Các anh chị cho em hỏi chút,
Bên em có một số nhà cung cấp vừa cho vay lãi, vừa cung cấp hàng hóa cho bên em. Vậy em hỏi cách nào để em tổng hợp lại toàn bộ công nợ của bên họ được ạ? Ngòai cách là vào công nợ nhà cung cấp và công nợ cho vay để cộng lại ạ.
Hay trường hợp công nợ nhân viên, vừa nợ tạm ứng vừa nợ lương nữa ạ? có cách nào mà tổng hợp được công nợ không ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề anh/chị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Các anh chị cho em hỏi chút,
Bên em có một số nhà cung cấp vừa cho vay lãi, vừa cung cấp hàng hóa cho bên em. Vậy em hỏi cách nào để em tổng hợp lại toàn bộ công nợ của bên họ được ạ? Ngòai cách là vào công nợ nhà cung cấp và công nợ cho vay để cộng lại ạ.
Hay trường hợp công nợ nhân viên, vừa nợ tạm ứng vừa nợ lương nữa ạ? có cách nào mà tổng hợp được công nợ không ạ?
Thưa anh/chị
Trường hợp này, khi đối tượng đó đơn vị theo dõi trên 2 đầu Tài khoản công nợ thì khi in BC không thể xem chung được công nợ của đối tượng đó, mà phải in riêng từng BC theo đối tượng là vay và NCC rồi cộng lại để theo dõi, Nhân viên cũng tương tự như vậy luôn nhé
Trân trọng!