Xóa dữ liệu cũ

Thanh Vân

Member
Trên phần mềm của em có dữ liệu kế toán nội bộ và dữ liệu kế toán thuế. Bây giờ em muốn xóa bớt dữ liệu kế toán nội bộ để làm cho đỡ nhầm thì làm như thế nào ạ?
Em cảm ơn các anh/ chị trong diễn đàn ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

HTLE_MISA

Member
Thưa chị Vân!
Để xóa dữ liệu kế toán chị làm như sau:
- Mở chương trình MISA/ Nhấn hủy bỏ thông tin đăng nhập/ Vào Tệp/ Quản trị dữ liệu/ Nhấn đồng ý để đăng nhập vào . Sau khi đã đăng nhập thành công chương trình sẽ list ra danh sách dữ liệu đang có. Chị tích vào dữ liệu cần xóa / Nhấn Gỡ bỏ/ Đồng ý là được nhé
Lưu ý: Trước khi xóa dữ liệu chị nên thực hiện sao lưu dữ liệu để khi cần lấy lại có file sao lưu dữ liệu để phục hồi lại nhé
Thao tác này sẽ thực hiện trên máy chủ của dữ liệu
Chúc chị thành công!

Phạm Mỹ Hạnh

Member
Nhân viên MISA
Kính thưa Quý khách hàng
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của Quý khách hàng!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Để xóa số dư đầu kỳ 155 quý khách hàng vào Nghiệp vụ/nhập số dư ban đầu tại Tab số dư tài khoản tìm đến 155 để xóa, tại Tab tồn kho VTHH để xóa các dòng VTHH là thành phẩm 155 nhé.

Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Misa cho e hỏi hỏi, dữ liệu đã kết chuyển số dư, chứng từ từ năm 2015 sang 2016 rồi, giờ e muốn kết chuyển lại chứng từ và số dư đầu kỳ với phân hệ ngân hàng, bán hàng và mua hàng được k ạ

Misa cho e hỏi
khi em lập bảng lương trên misa xong, qua phần hoạch toán lương, có mấy dòng thì phần mềm tự hoạch toán còn mấy dòng thì phần mềm k hoạch toán mà phải tự nhập tay, misa giúp e khắc phục lỗi này với ạ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị Huyền
Chị Huyền kiểm tra trong phần thiết lập công thức xem phần thiết lập công thức cho cột của các cột có cột nào đang bị bỏ trống như hình không nhé

Đính kèm

e đã chỉnh sửa giống như c đã hướng dẫn nhưng vẫn không được, e đã chọn phân bổ lương theo nhân viên rồi nhưng không phân bổ được, có những tiêu đề như ( Lương BH, lương cơ bản, phụ cấp trách nhiệm e k cần hoạch toán thì phần mềm lại hoạch toán, còn các khoản tiêu đề: các khoản trợ cấp, hoa hồng hay lương khoán thì phần mềm lại không hoạch toán cho e, misa xem xét hỗ trợ giúp e

Mình đã sửa ở phần Nghiệp vụ/Nhập số dư ban đầu trên dữ liệu 2018 nhưng trên bảng cân đối năm 2019 vẫn thể hiện. Bây giờ làm sao để đừng xuất hiện trên Bảng cân đối tài khoản

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình đã sửa ở phần Nghiệp vụ/Nhập số dư ban đầu trên dữ liệu 2018 nhưng trên bảng cân đối năm 2019 vẫn thể hiện. Bây giờ làm sao để đừng xuất hiện trên Bảng cân đối tài khoản
Thưa anh/chị
đơn vị vui lòng nêu rõ giúp em trên bảng cân đối 2019 vẫn thể hiện cái gì ạ? dữ liệu đơn vị chung năm hay tách năm riêng đơn vị nêu rõ nhé chứ em đọc em chưa hiểu câu hỏi đơn vị hỏi ạ