xuất hóa đơn đỏ dựa trên bảng kê

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

giaohong

Member
chị ơi em hỏi tý ạ. em đã nhập nguyên liệu để sản xuất cho quý 2 nhưng bên em nợ tiền nhà cung cấp nên quý 3 bên em mới thanh toán nên họ mới giao hóa đơn. Nhưng lại xuất hóa đơn ngày tháng của quý 3 thì em phải kê khai như thế nào

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
chị ơi em hỏi tý ạ. em đã nhập nguyên liệu để sản xuất cho quý 2 nhưng bên em nợ tiền nhà cung cấp nên quý 3 bên em mới thanh toán nên họ mới giao hóa đơn. Nhưng lại xuất hóa đơn ngày tháng của quý 3 thì em phải kê khai như thế nào
Thưa quý khách hàng!
Quý 2: Nhập nguyên vật liệu thì chị vui lòng vào mua hàng/ chọn mua hàng nhập kho không kèm hóa đơn để mình hạch toán
Quý 3: Hóa đơn về thì chị vui lòng vào mua hàng/ nhận hóa đơn/ chọn tới bút toán nhận hàng ở quý 2 để điền thông tin số hóa đơn, ngày hóa đơn , tài khoản dùm em nhé
Trân trọng cảm ơn!

giaohong

Member
dạ. em có hóa dơn tiền điện thoại của quý 1 chưa lên tờ khai thuế. bây giờ em muốn bổ sung vào tờ khai quý 3 thì làm thế nào chị. em sẽ thêm dòng vào phụ lục mua vào phải không chị. Các hóa đơn đó em đã kê khai bình thường vào phần mềm rồi chị ạ
o

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
dạ. em có hóa dơn tiền điện thoại của quý 1 chưa lên tờ khai thuế. bây giờ em muốn bổ sung vào tờ khai quý 3 thì làm thế nào chị. em sẽ thêm dòng vào phụ lục mua vào phải không chị. Các hóa đơn đó em đã kê khai bình thường vào phần mềm rồi chị ạ
o
Thưa quý khách hàng!
Nếu chứng từ đó chị đã hạch toán trong quý 1 rồi mà chưa lập tờ khai quý 3 thì giờ chỉ vào lập tờ khai quý 3 nó tự nhảy chứng từ đó lên chị nhé
Nếu tờ khai quý 3 chị đã lập mà chưa có chứng từ quý 1 thì chị vào sửa tờ khai/ chọn bảng kê mua vào/chọn chứng từ tick cho hiển thị thêm nhé chị
Trân trọng cảm ơn!

giaohong

Member
chị em hỏi tý. quý 2 em nhập hàng về ngày 18/4 còn quý 3 ngày 20/09 thì hóa đơn mới về. em đã vào mua hàng/ nhận hóa đơn em nhập ngày hạch toán là 18/04 còn ngày hóa đơn là 20/09 thì không được chị. vì em nghĩ ngày hạch toán là ngày của quý 2 em đã dùng nguyên liệu này cho sản xuất quý 2 do không có tiền trả tiền hàng nên đến quý 3 họ mới xuất hóa đơn và là ngày 20/9 chứ không phải là 18/04 chị à

giaohong

Member
chị em hỏi tý. quý 2 em nhập hàng về ngày 18/4 còn quý 3 ngày 20/09 thì hóa đơn mới về. em đã vào mua hàng/ nhận hóa đơn em nhập ngày hạch toán là 18/04 còn ngày hóa đơn là 20/09 thì không được chị. vì em nghĩ ngày hạch toán là ngày của quý 2 em đã dùng nguyên liệu này cho sản xuất quý 2 do không có tiền trả tiền hàng nên đến quý 3 họ mới xuất hóa đơn và là ngày 20/9 chứ không phải là 18/04 chị à
ý em là ngày hạch toán là 20/09 thì khi lên sổ của quý 2 nó có đúng không nữa ....phần này do nghiệp vụ kế toán em yếu thì phải chị

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Khi nhận hoá đơn Anh/chị để ngày hạch toán và ngày hoá đơn là 20/9, nếu muốn theo dõi quý 2 thì để ngày chứng từ là 18/4 nhé.
Báo cáo sẽ lên theo ngày hạch toán là 20/9 nhé.
Trân trọng cám ơn!

giaohong

Member
chị em đã làm như chị hướng dẫn nhưng cho em hỏi đến ngày 20/09 thì mình đã thanh toán tiền cho họ thì hạch toán phần thanh toán như thế nào chị

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Nếu chứng từ mua hàng chưa thanh toán và khi nhận hoá đơn xong Anh/Chị tiến hành thanh toán thì Anh/Chị vào Nghiệp vụ\Mua hàng\Trả tiền NCC\Lựa chọn phương thức trả tiền tiền mặt hay tiền gửi để tiến hành trả tiền nhé.
trân trọng cám ơn!

giaohong

Member
mà giờ phần mềm hỗ trợ kê khai thuế lên 4.0.6 em kết xuất như vậy có đọc được không hay là mình phải nhập khẩu vào phần mềm HTKT thuế . nếu vậy thì cách làm thế nào chị

giaohong

Member
em cài itaxvewer thì đã đọc được nhưng cho em hỏi phần mềm HTKK thuế nâng cấp lên như thế mình xuất file xml từ phần mềm có nộp qua mạng được không chị

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Anh/Chị kiểm tra kỳ kết xuất đã đúng chưa nhé.Nếu đúng rồi khi nhập khẩu vào HTKK báo lỗi Anh/Chị gửi ID và pass Ultra vào [email protected], đính kèm link forum để em hỗ trợ.
Anh/Chị cứ kết xuất xml từ PM MISA ra và nộp bình thường nhé.
Nếu có thay đổi thì MISA sẽ cập nhật tương ứng.
Trân trọng cám ơn!