Xuất hoá đơn

Misa cho e hỏi
Em đã lập chứng từ có đầy đủ hóa đơn trong nghiệp vụ mua hàng , vậy tại sao khi kê lên bảng kê khai nộp thuế thì bảng kê đó không nhận được hóa đơn e đã hoạch toán trong mua hàng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng kiểm tra lại trên chứng từ mua hàng/Tab Thuế đã điền thông tin nhóm HHDV chưa nhé. Nếu đã điền đủ thông tin thì quý khách hàng vui lòng lập lại bảng kê hóa đơn mua vào để kiểm tra nhé.
Nếu hóa đơn vẫn không lên thì vui lòng gửi cho MISA xin ID và Pass của Ultra cùng link forum gửi kèm vào địa chỉ email [email protected] để MISA có hỗ trợ nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

pngiang

Dạ e muốn hỏi chút ạ
Em thấy trên Misa có quản lý phát hành hóa đơn, khi đó thì e không điền được số hóa đơn khi nhập bán hàng. Còn khi bỏ tích quản lý phát hành hóa đơn thì e có thể điều chỉnh số hóa đơn như ý muốn. Em muốn hỏi là nếu tích vào quản lý phát hành hóa đơn thì e có theo dõi đc ví dụ như số hóa đơn 0000001 hay 0000123 gì đấy xuất cho đơn vị nào ngày nào không ạ? Nếu đc thì e xem chi tiết như nào ạ?
Và khi nhập trực tiếp vào phần xuất hóa đơn thì khi sang bên phần bán hàng lại không có chứng từ, trong khi nếu nhập bên bán hàng và tích lập kèm hóa đơn thì bên xuất lại có chứng từ ạ? Vậy e nhập bên xuất hóa đơn hay bên bán hàng mới đúng ạ?
Em cảm ơn anh (chị) ạ

HTLE_MISA

Member
Dạ e muốn hỏi chút ạ
Em thấy trên Misa có quản lý phát hành hóa đơn, khi đó thì e không điền được số hóa đơn khi nhập bán hàng. Còn khi bỏ tích quản lý phát hành hóa đơn thì e có thể điều chỉnh số hóa đơn như ý muốn. Em muốn hỏi là nếu tích vào quản lý phát hành hóa đơn thì e có theo dõi đc ví dụ như số hóa đơn 0000001 hay 0000123 gì đấy xuất cho đơn vị nào ngày nào không ạ? Nếu đc thì e xem chi tiết như nào ạ?
Và khi nhập trực tiếp vào phần xuất hóa đơn thì khi sang bên phần bán hàng lại không có chứng từ, trong khi nếu nhập bên bán hàng và tích lập kèm hóa đơn thì bên xuất lại có chứng từ ạ? Vậy e nhập bên xuất hóa đơn hay bên bán hàng mới đúng ạ?
Em cảm ơn anh (chị) ạ
Thưa chị!
-Vấn đề 1: Trên chương trình MISA SME.NET2017 có tiện tích "Dùng chương trình để quản lý phát hành hóa đơn". Ý nghĩa của tính năng này nhằm giúp đơn vị quản lý hóa đơn một các liên tục và có thể in báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trực tiếp từ phần mềm ra mà không phải làm ở ngoài HTKK. Khi tích vào phần này đơn vị không tự gõ được số hóa đơn khi làm chứng từ bán hàng mà khi làm chứng từ bán hàng xong/ Nhấn cất/ Tích cấp số hóa đơn chương trình sẽ tự động cấp số hóa đơn theo thứ tự tăng dần. Chị có thể tham khảo trong tài liệu : http://help.misasme2017.misa.vn/index.html?51000000255.htm
- Vấn đề 2: Ở phân hệ bán hàng/ Đang chia riêng phần Bán hàng và xuất hóa đơn ra thành hai tab riêng. Bình thường chị vẫn vào Bán hàng/ Làm chứng từ bán hàng lập kèm hóa đơn để phản ánh hóa đơn bán hàng. Việc tách riêng phần xuất hóa đơn nhằm phục vụ mục đích cho các đơn vị chỉ xuất hóa đơn để in hóa đơn gửi cho khách hàng và hạch toán sau.
Chúc chị thành công!

pngiang

Em chào anh (chị) ạ!
Em có 1 vấn đề muốn nhờ anh (chị) giúp đỡ ạ.
Khi e nhập vào chứng từ mua hàng trong nước về nhập kho, nhận kèm hóa đơn ạ. Nhưng vì trước e dùng phần mềm G9, nay em chuyển sang dùng Misa ạ, ngày thực tế em nhập chứng từ là ngày 31/12/2017. Và phiếu nhập kho và hóa đơn của em ngày 08/04/2017 ạ. Khi e cất thì phần mềm báo là: ngày hạch toán phải lớn hơn ngày khóa sổ. Em phải xử lý ntn ạ?
Em cảm ơn ạ!

Lily88

Bạn ơi, cho tớ hỏi nhờ một chút.

Trong phiếu chứng từ bán hàng, tớ không nhập được các thông tin hoá đơn như mẫu số và số hoá đơn, không biết đấy là lỗi gì và cách sửa như thế nào?

Cảm ơn bạn!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Do quý khách hàng đang tích chọn sử dụng phần mềm để quản lý phát hành hóa đơn, nếu không có nhu cầu quý khách hàng vào Hệ thống/tùy chọn/tùy chọn chung/bỏ tích như hình gửi kèm nhé.

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Nhưng từ OPN là những chứng từ sinh ra để ghi nhận số dư đầu kỳ của CCDC. TSCĐ, Công nơ...tương ứng để phân biệt với các chứng từ nhập liệu trong năm.
Quý khách hàng muốn xem lại thì có thể vào phần Nghiệp vụ/Nhập số dư ban đầu hoặc đối với CCDC,TSCĐ có thể vào phân hệ để xem lại nhé.

Dạ em cảm ơn
Misa cho e hỏi thêm là khi e phân bổ chi phí trả trước xong cuối tháng e kết chuyển những chi phí phân bổ này để tính giá thành mà không được, e chỉ kết chuyển được những CCDC thôi ạ, Misa hướng dẫn giúp e ạ!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng kiểm tra tài khoản chi phí quý khách hàng phân bổ đã phải là các tài khoản chi phí sản xuất 621, 6279(Đối với Tt200) hoặc 154 và chọn khoản mục chi phí( Đối với Tt133) nhé.

hanhnguyệt

cho mình hỏi công ty mình chuyên san lấp mặt bằng tính theo ca ví dụ ca xe ủi ĐVT ca, số lương 5000 , thành tiền nhưng mình xuất hóa đơn không được, số lượng này không có đầu vào đầu vào chỉ lấy chi ph1i sữa chửa dầu thôi