Xuất khẩu BCTC ra xml để nhập vào HTKK

NGOCDAO

Mình có mấy công ty nhưng áp dụng TT 133 hết, không kết xuất được XML nhập chắc chết luôn à!
Mong MISA sớm hỗ trợ bà con qua vụ khủng hoảng này :oops::rolleyes:

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Mình dùng theo TT133 sao vẫn k kết xuất XML đc nhỉ mình dùng bản R33
Mình có mấy công ty nhưng áp dụng TT 133 hết, không kết xuất được XML nhập chắc chết luôn à!
Mong MISA sớm hỗ trợ bà con qua vụ khủng hoảng này :oops::rolleyes:
Thì misa chưa hỗ trợ kết xuất xml mà bạn
Kính gửi: Quý khách!
Căn cứ công văn 845/TCT-CNTT của Tổng cục thuế (xem tại đây) thông báo thì Tổng cục thuế đang nâng cấp hệ thống iHTKK để có thế tiếp nhận được báo cáo tài chính theo TT133, dự kiến đến ngày 23/3/2018 Tổng cục thuế mới nâng cấp xong. Vì vậy, phần mềm MISA SME.NET 2017 hiện nay chưa thể kết nối được với hệ thống của Tổng cục thuế để nộp các báo cáo tài chính theo TT133.

Dự kiến, MISA sẽ phát hành tính năng nộp báo cáo tài chính theo TT133 trong vòng 02 ngày sau khi Tổng cục thuế chính thức nâng cấp xong hệ thống iHTKK.
Trân trọng thông báo!

Loan89tb

bên mình xem hộ e nữa ạ lúc e kết xuất xml từ bttc trong misa ra HTKK thì trong bảng cân đối kế toán phần kết quả cuối cúng ở dòng tổng cộng lại lệch nhau

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
bên mình xem hộ e nữa ạ lúc e kết xuất xml từ bttc trong misa ra HTKK thì trong bảng cân đối kế toán phần kết quả cuối cúng ở dòng tổng cộng lại lệch nhau
Thưa quý khách hàng,
MISA đang xem xét vấn đề trên và sẽ phản hồi sớm nhất có thể.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Qúy khách hàng
Anh/chị có thể đính kèm hình ảnh trên Phần mềm và hình ảnh anh/chị kết xuất HTKK để MISA kiểm tra được không ạ.
Trân trọng cám ơn!