Đối chiếu 156 với 632

huong279

Bên mình thương mại 1 mặt hàng thôi. Cuối kỳ phát hiện Tổng Nợ 632 không bằng Tổng có 156. Làm cách nào để tìm ra số chênh lệch đó. CẦN GẤp

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

HTLE_MISA

Member
Thưa chị Hương!
Trong trường hợp này chị làm như sau:
- Tích vào Tìm kiếm/ Chọn tìm theo Ngày hạch toán từ 01/01/2017 đến 31/12/2017/ Nhấn cập nhật và Tìm. Sau đó, trên danh sách chứng từ tìm kiếm chị lọc cột TK nợ 632 và thực hiện kiểm tra xem TK có có tài khoản nào khác ngoài TK 156 không nhé hoặc chị có thể vào Báo cáo/ Tổng hợp/ Sổ chi tiết Tài khoản chọn TK 632 và xem chi tiết có hạch toán TK có nào khác 156 không? Sau đó chị cũng làm vậy tương tự với TK 156 xem có hạch toán TK đối ứng khác nào ngoài 632 không nhé
Chúc chị thành công!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!
P/S: Nếu vướng mắc sản phẩm MISA SME.NET 2017 quý khách hàng có thể trao đổi vướng mắc tại link Chatbot: https://www.facebook.com/messages/t/MISA.SME

Yentt

Thưa chị Hương!
Trong trường hợp này chị làm như sau:
- Tích vào Tìm kiếm/ Chọn tìm theo Ngày hạch toán từ 01/01/2017 đến 31/12/2017/ Nhấn cập nhật và Tìm. Sau đó, trên danh sách chứng từ tìm kiếm chị lọc cột TK nợ 632 và thực hiện kiểm tra xem TK có có tài khoản nào khác ngoài TK 156 không nhé hoặc chị có thể vào Báo cáo/ Tổng hợp/ Sổ chi tiết Tài khoản chọn TK 632 và xem chi tiết có hạch toán TK có nào khác 156 không? Sau đó chị cũng làm vậy tương tự với TK 156 xem có hạch toán TK đối ứng khác nào ngoài 632 không nhé
Chúc chị thành công!
Add ơi, mình làm tương tự theo cả 2 cách mà các bạn hướng dẫn, và ko thấytài khoản đối ứng nào khác ngoài 632, 155 và 156. Vậy mà số liệu vẫn lệch nhau cả mấy tỉ liền bạn ạ. làm thế nào đc nhỉ?

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
Add ơi, mình làm tương tự theo cả 2 cách mà các bạn hướng dẫn, và ko thấytài khoản đối ứng nào khác ngoài 632, 155 và 156. Vậy mà số liệu vẫn lệch nhau cả mấy tỉ liền bạn ạ. làm thế nào đc nhỉ?
Chào chị,
Chị vào Báo cáo/Báo cáo tổng hợp/Bảng tổng hợp phát sinh tài khoản
Sau đó xem giúp em phát sinh đối ứng 632 đang ứng với tài khoản nào, Phát sinh Có của 155 và 156 ngoài đối ứng với 632 còn đối ứng với tài khoản nào nữa không, hoặc là chuyển kho từ 156 qua 155
Em cảm ơn!