KẾT CHUYỂN LÃI LỖ TRÊN PHẦN MỀM MISA

thuongdan

Member
Em chào cả nhà ạ.
Cả nhà cho em hỏi em muốn khai báo kết chuyển hàng tháng, kết chuyển lãi lỗ theo tháng như thế này thì làm như thế nào ạ em cám ơn

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

thuongdan

Member
Cho mình hỏi thêm là.. Mình khai báo số dư ban đầu tài khoản 242 rồi còn phần khai báo chi tiết danh mục chi phí trả trước, thời gian phân bổ chi phí trả trước giá trị còn lại của khoản chi phí trả trước đó thì làm thế nào ạ. Theo mình được biết 242 mình nhập trong hình chỉ là số tổng còn chi tiết nữa (danh sách các chi phí còn số dư chưa phân bổ hết đầu kỳ mình phải khai báo thêm nó nữa mà). Mình cám ơn nhiều

Đính kèm

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách!
Vấn đề : kết chuyển lãi lỗ theo tháng.
Giải pháp: Theo hình đính kèm MISA đang thấy đơn vị đang kết chuyển được lãi lỗ theo tháng rồi ạ. Quý khách mô tả rõ hơn nghiệp vụ cần hỗ trợ.
Vấn đề : Khai báo chi tiết CP để phân bổ.
Giải pháp: Quý khách vào Nghiệp vụ/ Tổng hợp/ Chi phí trả trước/ Danh sách chi phí trả trước để khai báo các khoản chi phí thực tế đang phân bổ.
Trân trọng cảm ơn!

thuongdan

Member
Thưa Quý khách!
Giải pháp: Theo hình đính kèm MISA đang thấy đơn vị đang kết chuyển được lãi lỗ theo tháng rồi ạ. Quý khách mô tả rõ hơn nghiệp vụ cần hỗ trợ.
Giải pháp: Quý khách vào Nghiệp vụ/ Tổng hợp/ Chi phí trả trước/ Danh sách chi phí trả trước để khai báo các khoản chi phí thực tế đang phân bổ.
Trân trọng cảm ơn!
Ở số dư đầu kỳ 242 mình chỉ khai báo giá trị số dư thôi còn chi tiết là mình vào "Danh sách chi phí trả trước để khai báo các khoản chi phí" à bạn và tổng số dư phân bổ còn lại phải khớp với giá trị số dư TK 242 à bạn.. Cho mình hỏi thêm là sao mình sửa cái khai báo này không được à.. mình cám ơn

Đính kèm

thuongdan

Member
Thưa Quý khách!
Trân trọng cảm ơn!
Cái ảnh mình gửi trên là dữ liệu mẫu.. Mình hỏi cách thực hiện kết chuyển lãi lỗ theo tháng để được như trên là mình thực hiện như thế nào.. Mình cám ơn

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách!
Quý khách vào Nghiệp vụ/ Tổng hợp/ Kết chuyển lãi lỗ/ Quý khách để ngày hạch toán cuỗi mỗi tháng. PM tự kết chuyển đến ngày cuối tháng thì sẽ giống như DL mẫu nhé!
Trân trọng cảm ơn!

thuongdan

Member
Ở số dư đầu kỳ 242 mình chỉ khai báo giá trị số dư thôi còn chi tiết là mình vào "Danh sách chi phí trả trước để khai báo các khoản chi phí" à bạn và tổng số dư phân bổ còn lại phải khớp với giá trị số dư TK 242 à bạn.. Cho mình hỏi thêm là sao mình sửa cái khai báo này không được à.. mình cám ơn

thuongdan

Member
Thưa Quý khách!
Quý khách vào Nghiệp vụ/ Tổng hợp/ Kết chuyển lãi lỗ/ Quý khách để ngày hạch toán cuỗi mỗi tháng. PM tự kết chuyển đến ngày cuối tháng thì sẽ giống như DL mẫu nhé!
Trân trọng cảm ơn!
"Ở số dư đầu kỳ 242 mình chỉ khai báo giá trị số dư thôi còn chi tiết là mình vào "Danh sách chi phí trả trước để khai báo các khoản chi phí" à bạn và tổng số dư phân bổ còn lại phải khớp với giá trị số dư TK 242 à bạn.. Cho mình hỏi thêm là sao mình sửa cái khai báo này không được à.. mình cám ơn"
Cám ơn bạn.. Bạn trả lời giúp mình câu này luôn có đính kèm ảnh ở trên à bạn.. Mình cám ơn

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách!
Nếu khoản chi phí này từ DL cũ chuyển sang thì không sửa được ạ.
Còn nếu mới tự khai báo vào và chưa có phát sinh thì có thể sửa được ạ.
Trân trọng cảm ơn!

thuongdan

Member
Thưa Quý khách!
Nếu khoản chi phí này từ DL cũ chuyển sang thì không sửa được ạ.
Còn nếu mới tự khai báo vào và chưa có phát sinh thì có thể sửa được ạ.
Trân trọng cảm ơn!
Cho mình hỏi mình làm sao biết đăng ký hình thức sổ ban đầu là Nhật Ký Chung hay gì ạ.. Cho mình hỏi mình không muốn sử dụng tính năng Chứng từ ghi sổ thì làm thế nào

Đính kèm

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách!
Quý khách dùng hình thức nào thì in sổ theo loại đó chứ không phải chọn ở đâu trên PM.
Nếu quý khách không dùng hình thức chứng từ ghi sổ thì không cần lập Chứng từ ghi sổ.
Trân trọng cảm ơn!

thuongdan

Member
Thưa Quý khách!
Quý khách dùng hình thức nào thì in sổ theo loại đó chứ không phải chọn ở đâu trên PM.
Nếu quý khách không dùng hình thức chứng từ ghi sổ thì không cần lập Chứng từ ghi sổ.
Trân trọng cảm ơn!
Vâng cám ơn bạn.. Bạn có thể cho mình xin skype để mình dễ tương tác không.. mình cám ơn

thuongdan

Member
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!
Quý khách có thể sử dụng kênh hỗ trợ Tổng đài 19008677 hoặc gửi mail [email protected]
P/S: Nếu vướng mắc sản phẩm MISA SME.NET 2017 quý khách hàng có thể trao đổi vướng mắc tại link Chatbot: https://www.facebook.com/messages/t/MISA.SME
Công ty mình không cho sử dụng facebook à bạn.. Nếu được cho mình skype để dễ tương tác hơn thay vì đăng bài trên diễn đàn

Sửa lần cuối:

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách !
Chứng từ này sinh ra vì Quý khách đang theo dõi tài khoản ngoại bảng 007 khi có phát sinh liên quan tới ngoại tệ.
Trân trọng cảm ơn!